Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    1

[backlink] hỏi về cách xây dựng backlink

tình hình là em đang thắc mắt về cách xây dựng backlink

50 link trên 5 site tốt hơn 50 link trên 50 site có phải ko nhỉ ?. với điều kiện các các site là cả 5 site và 50 site điều có pr cao.

nhờ các pác tư vấn giúp ạ.
    Quote Quote

Like
    0
    phải biết tiết kiệm thời gian cho người đọc chứ bạn . Đọc xong câu hỏi của bạn lần 1 -> không hiểu . Phải đọc lại lần 2 -> hiểu . Tới lúc này thì hết muốn trã lời rồi . Hỏi thì củng phải ghi cho nó rõ ràng và rành mạch , để khi các pro và người đọc chỉ cần đọc là biết bạn đang muốn hỏi về điều gì và sẻ co hướng trã lời và góp ý cho bạn .

Chứ hỏi kiểu này thì mình nghĩ không có ai trã lời đâu .

Like
    58
    Quote Được gửi bởi minhtien008 View Post
    phải biết tiết kiệm thời gian cho người đọc chứ bạn . Đọc xong câu hỏi của bạn lần 1 -> không hiểu . Phải đọc lại lần 2 -> hiểu . Tới lúc này thì hết muốn trã lời rồi . Hỏi thì củng phải ghi cho nó rõ ràng và rành mạch , để khi các pro và người đọc chỉ cần đọc là biết bạn đang muốn hỏi về điều gì và sẻ co hướng trã lời và góp ý cho bạn .

ông mất công viết dài thế thì trả lời mẹ cho người ta cho nhanh, cứ làm trò
    Tôi yêu tiếng nước tôi!

Like
    1
    Quote Được gửi bởi minhtien008 View Post

pác có lòng thì trả lời giúp mình với, mình văn dỡ nên cách diễn đạt ko dc tốt lắm, pác thông cảm. hizhiz

Like
    65
    Quote Được gửi bởi ff8_khang View Post

50 link trên 5 site tốt hơn 50 link trên 50 site có phải ko nhỉ ?. với điều kiện các các site là cả 5 site và 50 site điều có pr cao.

ĐÚng là đọc câu hỏi của bạn mình cũng không hiểu lắm thật.

Nói chung là 50 link trên 5 site chất lượng thì sẽ tốt hơn là 50 link trên 50 site.
    Hãy đọc những các xây dựng sơ đồ buil link nhé bạn. Mình không post link được nên mong bạn thông cảm.
    "dichvuseo(.)biz(.)vn/tong-hop-cac-hinh-thuc-build-link-2013-alpha-seo-link-building-guide-pro"

Hãy list ra cho mình những link chất lượng và đi link trên đó.
    Những link chất lượng + sát với nội dung của site thì không những đi link mà còn phải đi mạnh nữa.
    Về vấn đề xây dựng link thì mình nghĩ, cứ chất lượng (ko những PR cao mà visit cũng phải đông, thảo luận tích cực, ko spam, quản lý tốt) là đi. ko cần thắc mắc :P
    Vô đây để học, không cần phải ký! (chém đấy)

Like
    1
    Quote Được gửi bởi dung_mt View Post
    ĐÚng là đọc câu hỏi của bạn mình cũng không hiểu lắm thật.

Nói chung là 50 link trên 5 site chất lượng thì sẽ tốt hơn là 50 link trên 50 site.
    Hãy đọc những các xây dựng sơ đồ buil link nhé bạn. Mình không post link được nên mong bạn thông cảm.
    "dichvuseo(.)biz(.)vn/tong-hop-cac-hinh-thuc-build-link-2013-alpha-seo-link-building-guide-pro"

Hãy list ra cho mình những link chất lượng và đi link trên đó.
    Những link chất lượng + sát với nội dung của site thì không những đi link mà còn phải đi mạnh nữa.
    Về vấn đề xây dựng link thì mình nghĩ, cứ chất lượng (ko những PR cao mà visit cũng phải đông, thảo luận tích cực, ko spam, quản lý tốt) là đi. ko cần thắc mắc :P
    - nếu là site chất lương ( cùng chủ đề, pr cao, visitor cao) thì để 10 back link tốt hơn là để 1 backlink phải ko cậu, có giới hạn 1 domain để được tối đa bao nhiêu backlink ko cậu ?.

Like
    34

50 link trên 50 site tốt hơn nhé vì số lượng domain trỏ về hơn mà. Còn chưa kể nếu 50 site đó lại là 50 ip khác nhau nữa thì càng tốt

Đấy là trong trường hợp như bạn nói "với điều kiện các các site là cả 5 site và 50 site điều có pr cao" không xét thêm các yếu tố khác
    Webtretho - Cộng Đồng Phụ Nữ Lớn Nhất Việt Nam

Like
    14

Số lượng ko fải là nhất đâu bạn, chất lượng mới là quan trọng. 5 site liên quan vẫn tốt hơn nhiều so với 50 site linh tinh ko lquan. Hơn nữa, bây giờ bỏ ít tiền vào textlink.vn là có mấy site ngon PR đúng chủ đề để chiến rồi, vất vả làm j bác

Like
    1
    Quote Được gửi bởi AkuVn View Post
    50 link trên 50 site tốt hơn nhé vì số lượng domain trỏ về hơn mà. Còn chưa kể nếu 50 site đó lại là 50 ip khác nhau nữa thì càng tốt

Đấy là trong trường hợp như bạn nói "với điều kiện các các site là cả 5 site và 50 site điều có pr cao" không xét thêm các yếu tố khác

Quote Được gửi bởi letien08 View Post
    Số lượng ko fải là nhất đâu bạn, chất lượng mới là quan trọng. 5 site liên quan vẫn tốt hơn nhiều so với 50 site linh tinh ko lquan. Hơn nữa, bây giờ bỏ ít tiền vào textlink.vn là có mấy site ngon PR đúng chủ đề để chiến rồi, vất vả làm j bác
    vậy với trường hợp có 50 site . giả sử rằng cả 50 site đó ko cùng chủ đề với site chính của mình. pr 50 site điều bằng nhau. nếu build link thì có 2 cách như đề bài mình nói

- lấy ra 5 site trong 50 site , build 10 link mỗi site, mỗi ngày build 1 link, sau 10 ngày build đủ 10 link
    - hay build 50 site mỗi site 1 link .

cách nào tốt hơn bạn

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết