Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    10

Tự nhiên mất tài khoản Google... rồi lấy lại được!

Tối hôm kia, mình đang post bài trong blogspot thì đột nhiên có thông báo 'đã logout ở một nơi khác... và đề nghị mình login lại nếu muốn post tiếp'.

Đăng nhập trở lại vào blog không được, mình thử login vào Gmail cũng không xong: trang blog có từ bao năm cũng biến mất khỏi internet. Trang đăng nhập blog & mail bây giờ chỉ là dòng đề nghị phải xác minh qua điện thoại.
    Mình nhập số ĐT rồi nhận được dòng mã để mở khóa và sau khi mở khóa được rồi thì những thứ liên quan đến tài khoản Google trở lại bình thường.

Sau khi logon vào được rồi, mình đã quét virus và thay đổi tất cả password liên quan.
    Trong phần kiểm tra tài khoản những điều đã xẩy ra, mục 'Hoạt động gần đây' có dòng 'Đã vô hiệu hóa tài khoản' (ngay thời gian tài khoản bị liệt), còn ai đã vô hiệu hóa thì ghi rằng 'Không xác định'.

Các bạn đã găp trường hợp này chưa? Đây là do Google kiểm tra thường lệ hay mình bị đột nhập và tấn công vậy ta?
    Nếu Google kiểm tra, sao trang blog cũng biến mất trên mạng ngay thời điểm đó cà?
    Mong các bác cũng cần cẩn thận để tránh trường hợp như mình.

Cảm ơn các bác đã xem và cho nhận xét ạ.
    Du lich, GO! - Blog phượt.
    Quote Quote

Like
    10
    Không bác nào gặp trường hợp trên à? Hic hic, nguy hiểm quá...
    Mình vừa cài thêm tường lửa.

- - - Updated - - -

Không bác nào gặp trường hợp trên à? Hic hic, nguy hiểm quá...
    Mình vừa cài thêm tường lửa.
    Du lich, GO! - Blog phượt.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết