Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: lỗi phông chữ

Like
    0

Ngạc nhiên lỗi phông chữ

mình sử dụng phần mềm QLGP(quản lý giấy phép lái xe)vì là phần mềm khó cài lên khi cài xong minh phải tạo ra 1 ảnh ghost để dự phòng. Nhưng rồi một hôm mình gỡ bỏ office ra thì phần mềm lỗi phông chữ mình cài lại office nhưng ko được rồi lại xả lại ảnh ghost cũ cũng không xong.giúp mình với
    Quote Quote

Like
    0
    có thể lúc gỡ ra bạn cũng gỡ luôn font.Install lại font cho nó.Với lại cụ thể phần mềm lỗi font là lỗi font ở những vị trí nào.Mình có thể tùy chỉnh font cho window để hết lỗi đc mà

Like
    0

Lỗi phông chữ

Theo mình thì nếu như lỗi ở các vị trí như Menu, Hộp thông báo, bạn nên cài đặt phông hệ thống tiếng việt (ở Vietkey có mục cài phông hệ thống đối với phông chữ TCVN3). Sau đó vào mục Appearance (properties) của màn hình, chọn Advance, sau đó đặt phông chữ cho các mục : Menu, Tooltip, message box là phông Ms Sans serif là được. Chúc thành công

Like
    0
    Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ .Cuối cùng mình cũng giải quyết được nhưng mình sử dụng phương pháp copy FONTS (FONTS hỗ trợ của chương trình dự toán xây dựng) từ DOS vào hệ thống FONTS của WINDOWS trong thư mục WINDOWS may vì cả hai chương chình này dược viết trên FOXPRO lên FONTS chữ dùng chung đều thích hợp .Dù sao cũng rất cảm ơn các bạn đã trợ giúp

Like
    0
    Đó là cách install font đó bạn

Like
    26
    Quote Được gửi bởi Phuong-co nuong View Post
    Ko biet jo hoi co ai tra loi jum cai ko nua??? Thấy diễn đàn gần đây vắng vẻ quá!!!
    Hello...Có ai ko???

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Neu co ai do xin tra loi jum tui ve van đề lỗi phông chữ trong fần mềm fast 2005. Sau một hồi loay hoay cài và mở phần mềm đã lâu ko sử dụng, tui cũng đá mở được nó thành công nhưng đáng tiếc là no bị lỗi hết phông chữ tiếng việt. Hic.. Có anh hùng nào ra tay cứu mỹ nhân ko???Thank cái thật kêu.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Nếu ai đó bit xin chỉ jum cái nha: được thì mail cho tui theo địa chỉ: snowmouse_1312@yahoo.com
    Thank!
    Bạn thử vào thư mục cài đặt Vietkey ( hay unikey) c:/program/Vietkey/font copy toàn bộ font này.

sau đó vào start/setting/control panel/font và past toàn bộ font vừa copy vào, nó hỏi thì cứ chọn OK liên lục.

chúc bạn thành công.

Like
    0
    mình bị lỗi phông chữ trong game ma ko biết làm thế nào
    ai biết chỉ dum cai

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi khoaitay122 View Post
    mình bị lỗi phông chữ trong game ma ko biết làm thế nào
    ai biết chỉ dum cai
    game thì qua bên game mà hỏi...

bác chả nói rõ bác chơi game gì, lỗi ra sao, cho 500 đồng hình đi...thường thì đĩa game cài có font kèm theo, bác cài cái font đó vô máy là xong.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết