Trang 4 / 8 FirstFirst 1234567 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 72
    Like
    565
    Quote Được gửi bởi daigiagaxu View Post
    Các bác cũng nên nhẹ tay cho một số web nhé. nếu mạnh tay quá một số site ăn theo của nhà em chết ngay. Em cũng chỉ đi copy khoản 60% thui hjc
    Bác để nguồn bởi ABC hoặc contact admin thì chẳng ai report làm gì? mình có vài site chỉ tổng hợp vẫn bảo bộ phận content phải ghi nguồn (trước đó đã contact với admin) :v.

Like
    2
    Em có mấy blogger, bị coppy hết toàn bộ luôn rồi sao chép sang nhiều blog khác, ức chế mà ko làm gì được về sau đặt cái dcma, nhưng cũng được 1 thời gian. Giờ thử đi làm như bác hướng dẫn xem sao, hy vọng cứu vãn được tình hình (
    Cho thuê xe 4 - 7 chỗ giá tốt nhất HN - 0948520688

Like
    17
    hiện mình thấy 1 số web toàn đi copy mà vẫn đk được DMCA.

Like
    1
    ThuyCuong: Mình thì dùng dmca cho những site khách hàng SEO về hình ảnh.

Bạn ơi có thể hướng dẫn cụ thể hơn về dmca được không? Nếu mình dùng loại miễn phí gắn badge lên website mình và sau đó bị trang khác copy nội dung thì làm cách nào để report trang đó? Ý mình là dmca gắn vai trò gì trong việc bảo vệ website mình á?
    Thanks.

Like
    565
    Quote Được gửi bởi ooh View Post
    ThuyCuong: Mình thì dùng dmca cho những site khách hàng SEO về hình ảnh.

Bạn ơi có thể hướng dẫn cụ thể hơn về dmca được không? Nếu mình dùng loại miễn phí gắn badge lên website mình và sau đó bị trang khác copy nội dung thì làm cách nào để report trang đó? Ý mình là dmca gắn vai trò gì trong việc bảo vệ website mình á?
    Thanks.
    Cái DMCA nó không có tác dụng nhiều lắm đối với việc report hiện tại, nó chỉ kiểu dạng đứng ra toà làm nhân chứng cho anh khi kiện cáo.
    Nếu hình ảnh thuộc bản quyền và của anh thì anh cứ report, phần content copy như trong video thì anh dán link ảnh vào là ok ạ.

Like
    1
    google cũng chỉ là con robot ko hơn ko kém nhưng lại là con robot thông minh thế mới đểu chứ

Like
    0
    chỉ cần f12 hoặc view soure là coppy được hết à bạn ơi

Like
    0
    Hay thế nào giờ tìm để report mà không thấy đâu. Sẵng cho mình hỏi, nếu mình copy nguyên si bài viết từ website lên diễn đàn sau đó report thì diễn đàn đó die à ))

Like
    3
    cúng khó đấy, vì có khi 2 website cùng chung về 1 chủ đề và cùng nói về một bài viết nhưng đều cùng dịch từ trang nước ngoài nội dung cũng lá lá nhau vì cùng thằng google traslate mà ra
    Câu cá gì cho vừa lòng ta

10. Thành viên Like bài viết này:

Like
    565
    Quote Được gửi bởi butathu1991 View Post
    Hay thế nào giờ tìm để report mà không thấy đâu. Sẵng cho mình hỏi, nếu mình copy nguyên si bài viết từ website lên diễn đàn sau đó report thì diễn đàn đó die à ))
    Cùng còn tuỳ bài viết bên nào được index trước. Khi bị report người ta có thể kháng cáo được mà. Ai đời đi copy của người ta lại còn report người ta chứ :d.

Trang 4 / 8 FirstFirst 1234567 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết