Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    20

Tên miền chính bị blacklist thì tất cả tên mền con cũng bị theo ?

Giả sử Gọi site chính là : xyz.com
    Gọi site con là : nhac.xyz.com, phim.xyz.com,... (host khác nhau)

Mình kiểm tra blacklist tại : http://www.dennisnafisi.com/free-seo...klist-checker/

Cho mình hỏi có phải site Tên miền chính bị backlist thì tất cả site tên mền con cũng bị theo ?
    Và tên site miền con bị backlist thì có thể site tên miền chính chưa bị backlist ?

Nếu site chính bị blacklist thì chỉ cần làm cho nó ko còn blacklist nữa thì các site con cung sẽ ko bị ?

Qua kiểm tra thì mình nghĩ rằng blacklist là "danh sách không trắng" chứ không phải "danh sách đen" vì thử những tên miền chưa có thì nó báo blacklist hết. Như vậy gg sẽ có 1 danh sách whiteList, những site nào ko có trong đây thì cho blacklist hết.
    Quote Quote

Like
    0
    mình cũng đang quan tâm vấn đề này

Like
    162
    Theo như mình được biết thì xyz bi backlist nhưng sub domain có khả năng không bị bạn ạ, trước thấy có site như vậy.

Like
    20
    ko biết rõ từ khi nào, hồi tháng 4 mình kiểm tra ko thấy có hiện tượng này.
    Nhưng có lẽ từ khi GG thay đổi thuật toán gần đây. Cuối tháng 5/2013 mình kiểm tra thử thấy thế.

Bạn thử đưa dẫn chứng site nào mà tên miền chính bị blacklist mà tên miền con ko bị nào ?

Like
    46

Hấp dẫn đây !

Quote Được gửi bởi dellcorei5.usd View Post
    Theo như mình được biết thì xyz bi backlist nhưng sub domain có khả năng không bị bạn ạ, trước thấy có site như vậy.
    Có hai trường hợp:

- TH 1: Nếu sub-domain thật sự là sub-domain thì khả năng sub-domain không bị blacklist.
    - TH 2: Nếu sub-domain không phải là sub-domain (mà chỉ là 1 A record) thì khả năng bị blacklist.

Phân biệt: có thể dùng tool alexa để kiểm tra sub-domain có thực sự là sub-domain không, chỉ cần xem trên tool của alexa (nếu có cài đặt), nó nhận tên domain thống kê là sub.domain.com là đúng.

Like
    0
    Tôi vừa rồi cũng bị vụ này, nên mình hiểu rất rõ xử lý như sau:
    1) Tên miền chính bị backlist thì tất cả site tên mền con cũng bị theo? Sai vì google webmasters coi là site khác nhau.
    2) Tên miền con bị backlist thì tất cả site tên mền chính cũng bị theo? Sai vì google webmasters coi là site khác nhau.

Thực tế thường thì khi domain chính hoặc subdomain bị blacklist thì cả 2 đều bị blacklist theo với lý do như sau:
    - Khi google phát hiện 1 site X (ko phân biệt domain hay subdomain) là có dính mã độc sẽ blacklist site đó. Và blacklist tất các site chứa link của site X.
    - Thường thì domain và subdomain nhà mình hay đặt backlink lên nhau do đó thường là bị blacklist hết

Cách khắc phục và phòng chữa: bạn xem Nguồn tại: share mã nguồn .com mục Bí kíp - Thủ thuật - Kinh nghiệm nhé

Like
    114
    Quote Được gửi bởi hiepkhachxua View Post
    Giả sử Gọi site chính là : xyz.com
    Gọi site con là : nhac.xyz.com, phim.xyz.com,... (host khác nhau)

Mình kiểm tra blacklist tại : http://www.dennisnafisi.com/free-seo...klist-checker/

Cho mình hỏi có phải site Tên miền chính bị backlist thì tất cả site tên mền con cũng bị theo ?
    Và tên site miền con bị backlist thì có thể site tên miền chính chưa bị backlist ?

Nếu site chính bị blacklist thì chỉ cần làm cho nó ko còn blacklist nữa thì các site con cung sẽ ko bị ?

Qua kiểm tra thì mình nghĩ rằng blacklist là "danh sách không trắng" chứ không phải "danh sách đen" vì thử những tên miền chưa có thì nó báo blacklist hết. Như vậy gg sẽ có 1 danh sách whiteList, những site nào ko có trong đây thì cho blacklist hết.
    Không sao nhé, site phim.xyz.com đang bị phạt (trong 2 tuần, từ khóa giảm), nhưng các site con khác vẫn giữ top bình thường
    "Làm hết mình, hạnh phúc tự đến"

Like
    61
    Không sao đâu bác ah cứ chiên thõa mái con gà mái đi nhé.

Sub domain được google tính là 1 domain khác !

nên mới có chuyện mấy site bất động sản lập nhiều sub domain để trỏv ề trang chính !
    1 người Like: Tang Duong Trieu

Like
    2
    Mình chả tin mấy cái tool này lắm, chả có cơ sở gì để bảo kết quả nó đưa ra là đúng cả, trừ khi google cung cấp tool cho phép check thì mới tin

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết