Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    2

Câu hỏi, cần giúp đỡ Xin Tư Vấn Về Việc Phỏng Vấn Xin Việc Làm Bên HTML-CSS

Chào mọi người! Thứ 3 sắp tới đây em có 1 buổi phỏng vấn về css và html... nhưng em chưa biết người ta sẽ hỏi gì trong đó (hỏi chuyên môn ấy ạ) và còn làm 1 bài test nữa! bên design (ps) với dựng html + css. vậy ai đã và biết về các buổi phóng vấn thế này thì tư vấn giúp em được không ạ! vào đó người ta sẽ hỏi những gì và bài test dạng như thế nào ấy ạ!

em cảm ơn mọi người nhiều lắm!
    Quote Quote

Like
    27
    phỏng vấn về html/css thì sẽ hỏi về html/css và test về html/css
    có vậy mà chú cũng hỏi

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    34
    Quote Được gửi bởi khongyeu09 View Post
    ...người ta sẽ hỏi gì trong đó (hỏi chuyên môn ấy ạ) và còn làm 1 bài test nữa! bên design (ps) với dựng html + css. vậy ai đã và biết về các buổi phóng vấn thế này thì tư vấn giúp em được không ạ! vào đó người ta sẽ hỏi những gì và bài test dạng như thế nào ấy ạ!

em cảm ơn mọi người nhiều lắm!
    Bạn chuẩn bị một cái USB tập hợp tất cả những gì bạn xem là đáng để khoe/ giới thiệu nhất (mà bạn tự làm lấy nhé) mang theo khi đi phỏng vấn. Bạn đưa cho họ xem, rồi bảo họ đặt các câu hỏi xung quanh những thứ bạn làm, có chỗ nào cần làm rõ thêm bạn sẽ giải đáp. Như vậy, buổi phỏng vấn sẽ vui nhộn và ít áp lực hơn.

Đẳng cấp hơn: bạn làm một trang web cho bạn, có mục Portfolio, trong mục này bạn trưng bày các "chiến tích" của bạn. Tới buổi phỏng vấn bạn nhờ người trực tiếp phỏng vấn bạn xem qua trang đó.
    "bất khả tri"

Like
    2
    Quote Được gửi bởi superthin View Post
    Bạn chuẩn bị một cái USB tập hợp tất cả những gì bạn xem là đáng để khoe/ giới thiệu nhất (mà bạn tự làm lấy nhé) mang theo khi đi phỏng vấn. Bạn đưa cho họ xem, rồi bảo họ đặt các câu hỏi xung quanh những thứ bạn làm, có chỗ nào cần làm rõ thêm bạn sẽ giải đáp. Như vậy, buổi phỏng vấn sẽ vui nhộn và ít áp lực hơn.

Đẳng cấp hơn: bạn làm một trang web cho bạn, có mục Portfolio, trong mục này bạn trưng bày các "chiến tích" của bạn. Tới buổi phỏng vấn bạn nhờ người trực tiếp phỏng vấn bạn xem qua trang đó.
    Em cảm ơn ạ! thế cho em hỏi nếu làm 1 bài test khoảng 45' thì bài đó có phức tạp không ạ?

Like
    17
    chắc cũng đơn giản, vì nếu chuyên nghiệp đòi hỏi cao thì người ta hỏi mấy câu là biết, có mấy cty chuyên môn không cao hay tuyển người ít kinh nghiệm mới ra bài test như vầy cho tiện. tại nếu bạn làm lâu thì có sẵn dự án show liền cần gì ngồi làm lại chi nữa.

Like
    1
    mình cũng đang muốn xin việc về html,css chưa biết cần chuẩn bị gì nếu có cuộc phỏng vấn về vị trí này với mình thì chưa có kinh nghiệm gì

Like
    34
    Quote Được gửi bởi asimetochamvn View Post
    mình cũng đang muốn xin việc về html,css chưa biết cần chuẩn bị gì nếu có cuộc phỏng vấn về vị trí này với mình thì chưa có kinh nghiệm gì
    Thi lấy chứng chỉ quốc tế đi bạn.
    "bất khả tri"

Like
    4

tư vấn xin việc

Cứ nắm vững code vào là đc

Like
    1
    Quote Được gửi bởi benmaika View Post
    Cứ nắm vững code vào là đc
    Bạn nghĩ HTML, CSS là tư duy cốt à? Bạn mà mình phỏng vấn cam đoan sẽ "rớt" với tuy duy lệch về HTML CSS như vậy.

À mà không biết bạn có cắt được HTML CSS không mà tư vấn bạn trên như vậy.

Góp ý chủ topic:

- Mục đích nếu test đưa bản layout - convert sang HTML, CSS miễn là ra được hiển thị ổn trên mấy browser thông dụng (còn tùy yêu cầu công ty).

- Xong nếu kiến thức nền tảng HTML CSS tốt - chuẩn thì có thể chỉ cần phỏng vấn, test qua loa là vô làm việc.
    IQWEB[.]VN - Xây dựng Website Chuyên Nghiệp.

Like
    0
    Quăng cho bạn cái layout để cắt trong bao nhiêu lâu
    Dùng notepad ++ nhé
    Domain, host unlimited bw. Yh,skype: hoangson0812

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết