Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 26
    Like
    17

Sử dụng Facebook thật nguy hiểm!

+Em nhắn tin cho con bạn, thì lại bị bạn gái ghen
    +Em bình luận chém gió vô tội vạ với bạn bè thì đứa khác nó lại thấy, xem trộm tin comment vô duyên quá
    +Em vào group thảo luận các lĩnh vực như IT,make money...thì mấy đứa chả hiểu gì về cái lĩnh vực đó nói thằng này nhiều chuyện, mày làm gì mà vào đó thảo luận suốt ngày thế
    +Em bị tag vô tội vạ vào các ảnh ko đâu vào đâu
    +Em chơi với những đứa bạn mà tụi nó lại cau kích lẫn nhau, vào danh sách friend thì hiện ra ngay.. thằng bạn nó nói sao mày lại chơi với đứa như nó, mày có xứng đáng là bạn tao không @_@ ?
    +Tất cả các hoạt động trên facebook đều lưu vào nhật ký hoạt động....

nói chung em cảm giác như 1 comment hay tâm sự của mình thì hàng trăm đứa nó thấy,mất tính riêng tư

nguy hiểm quá mấy bác a~~

xin lỗi vì em hơi bức xúc nên post bài này vì mới có đứa bạn dựa vào fb để ...chửi xéo tầm bậy bạn g của em!
    Được sửa bởi kiemtienfb lúc 14:18 ngày 13-05-2013
    Quote Quote

Like
    18
    Vậy mới nên quay tay 7 lần trước khi comment hoặc post status
    Last edited by waz; 56 seconds ago

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    17
    Quote Được gửi bởi waz View Post
    Vậy mới nên quay tay 7 lần trước khi comment hoặc post status
    cái tính em nó ko ở yên bác à..có gì thì nói thẳng toẹt ra
    bỏ facebook thì uổng, mà xài thì nguy hiểm quá!! =))

bạn nào biết cách nâng cao tính bảo mật thì chia sẻ tại đây

Like
    18
    ^ Facebook mình add nhiều cả bạn bè, thầy cô, các em, cô gì chú bác nên post cái hay status cũng phải chuẩn mực, rõ khổ :v Mình thích post ảnh gái xinh khoe hàng lắm nhưng không dám
    Last edited by waz; 56 seconds ago

Like
    17
    Quote Được gửi bởi waz View Post
    ^ Facebook mình add nhiều cả bạn bè, thầy cô, các em, cô gì chú bác nên post cái hay status cũng phải chuẩn mực, rõ khổ :v Mình thích post ảnh gái xinh khoe hàng lắm nhưng không dám
    ức chế quá bác nhỉ =))

Like
    34
    Đọc bài trên xong, mình sẽ phát biểu như sau:

1. Đi xe máy thật nguy hiểm

- Tớ nặng có 40km, vòng ngực < 70cm, đã từng một thời người ta suýt cấm tớ đi xe máy, nếu tớ cố đi có thể bị phạt, rất may văn bản về việc ấy không được thông qua nên tớ vẫn cứ đi.

- Xe máy ngã một cú, làm tớ rụng 2 cái răng cửa, thiệt hại mất 4 triệu đồng làm lại răng mới và giá trị thẩm mỹ mất đi trong 1 tuần không có gì bù đắp nổi.

- Khi vào cây xăng đổ xăng, một lần thằng nào đó chạy vào tông phải, ngã xe và xăng đổ ra, suýt chút nữa tớ bị đốt cháy đen.

- Xe máy bị đinh tặc rải đinh khắp nơi, ngày nào tớ cũng run như cầy sấy khi đi trên đường vì không rõ mình sẽ té ngã, làm mồi cho xe tải lúc nào.

- Đang đi xe máy đường dài mà buồn đánh rắm thì sẽ phải ngừng lại, xuống xe, không thì phải đóng tiền phạt thuế môi trường vì tội... xé gió.

2. Ăn thịt dê thật tai hại

- Tớ được hai cô bạn rủ đi ăn thịt dê vài ngày liên tiếp, có uống rượu ngọc dương gì đó, kết quả là tớ bị công an mời lên làm việc vì có hành động không đẹp mắt khi ngồi giữa hai phụ nữ và nói chuyện gây ồn ào quán ăn.

- Ăn thịt dê vào ngày nào sáng dậy tớ cũng kêu be he như dê, đổ mồ hôi ra thì rất hôi, do đó mà trước khi đi đâu tớ sẽ chạy vòng quanh gốc cây trước nhà vài chục vòng cho toát mồ hôi, tắm gội sạch sẽ mới ra khỏi nhà.

- Thịt dê làm cho tớ tốn tiền vì mỗi lần ăn đều phải ăn từ hai món trở lên, xem như đi đứt 1/4 tháng lương. Hậu quả của việc ăn thịt dê làm cho tớ tốn thêm vài khoản tiền khác, chưa kể còn bị đồng nghiệp đùa cợt với những thành ngữ mang hơi hướm tiêu cực, ám chỉ tớ là người có tư cách chẳng ra gì.

Để đi được xe máy tớ học mất 1 tuần có người ngồi phía sau, rồi thêm một tuần nữa tự tập một mình (đó là chưa kể là tớ đã từng biết đi xe đạp, không thì thời gian còn mất nhiều hơn). Ấy thế, tớ vẫn thi thoảng ngã xe máy, còn chuyện trầy xước tay chân, mặt mày thì năm nào cũng vài lần... Trong khi chủ topic không thấy kể về quá trình học sử dụng Facebook mất bao lâu, đã đọc qua cách thức hoạt động và những gì gọi là lợi ích cũng như phiền phức đi kèm? Có lẽ việc đăng ký và sử dụng như một bản năng. Và giờ thì nguy hiểm cũng rình rập như một bản năng?!

@chủ topic: hoặc học hỏi thêm về cách sử dụng Facebook để bít bớt các dòng chảy thông tin là các thứ mà chủ topic không muốn thiên hạ trông thấy, hoặc nghỉ chơi Facebook nếu thấy nó nguy hiểm.
    "bất khả tri"

8. 3 thành viên Like bài viết này:

Like
    69
    có thể giới hạn người xem mà, tag ngươi liên quan thôi

Like
    1
    buồn cười nhất là có nhiều người căn cứ về cái FB mà phán xét nhiều người

Hài nhất là đuổi việc nhân viên vì status FB
    Gamengon. vn

Like
    17
    Quote Được gửi bởi gamengon.vn View Post
    buồn cười nhất là có nhiều người căn cứ về cái FB mà phán xét nhiều người

Hài nhất là đuổi việc nhân viên vì status FB
    bác này nói chuẩn quá!!

Like
    83
    lập nick mới, một mình một đảo , lúc đấy thì hết tai hại =))) . fb của mình có 40 bạn mà quen thì ít, ko quen thì nhiều , thằng nào vớ vẩn phê comment của mình , là mình cho out hết :v
    Học lái xe oto tại Hà Nội

13. Thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết