Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 26
    Like
    6
    Do bạn GÀ quá thôi, bạn có thể tắt chức năng TAG để khỏi bị tag, hạn chế quyền xem để khỏi bị xem comment (friends of friend / Friends onliy / Only me)

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    34
    Quote Được gửi bởi gamengon.vn View Post
    buồn cười nhất là có nhiều người căn cứ về cái FB mà phán xét nhiều người

Hài nhất là đuổi việc nhân viên vì status FB
    Chẳng có gì buồn cười hay hài ở đây cả. Bởi vì một người khi viết status thì họ sẽ phải chịu trách nhiệm về những gì họ viết... và trách nhiệm đó không phải là hữu hạn. Nếu status chỉ là những dòng vui vui không nhằm vào ai, hoặc chỉ riêng người đó cảm thấy thú vị mà không ai quan tâm / hiểu,... thì chẳng sao cả. Nhưng với một số status có ảnh hướng đến người khác thì tức là người phát biểu (tức người treo status) đã để tự do ngôn luận của mình xâm phạm bờ cõi... việc đó có thể dẫn nhau ra tòa, bị phạt, bị đuổi việc, những chuyện như thế này mà bảo là hài, là buồn cười?

Cái miệng hại cái thân là thế.
    "bất khả tri"

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    Chẳng phải là buồn cười mà là quá hài hước.

Nếu bác nói thế thì tôi nghĩ con bác sinh ra ngoài cái giấy khai sinh nên khai luôn thêm cả Địa chỉ FB bác ạ.
    Gamengon. vn

Like
    17
    Quote Được gửi bởi minhkhoidnn View Post
    Do bạn GÀ quá thôi, bạn có thể tắt chức năng TAG để khỏi bị tag, hạn chế quyền xem để khỏi bị xem comment (friends of friend / Friends onliy / Only me)
    bạn có thể làm 1 bài viết hướng dẫn giúp anh em ở đây đc không

Like
    4
    Facebook càng nguy hiểm hơn khi biến con người thành máy móc một cách thụ động , chỉ ở nhà facebook không chịu đi đâu chơi cả, ngồi bên người yêu cũng facebook, nó ăn vô máu hết rồi. Một ngày nào đó nó mà đóng của thì biết nhé, hàng triệu người tự kỷ )

Like
    17
    Quote Được gửi bởi Kẻ Mới Đến View Post
    lập nick mới, một mình một đảo , lúc đấy thì hết tai hại =))) . fb của mình có 40 bạn mà quen thì ít, ko quen thì nhiều , thằng nào vớ vẩn phê comment của mình , là mình cho out hết :v
    ý tưởng của bác này khá hay..
    +lâp 1 nick để tha hồ chém gió với bạn bè LẠ ,group...nhưng ko được post ảnh,số đt...lên,,có tai tiếng cũng chả sao
    +1 nick kết bạn bè quen bình thường, uống lưỡi 7 lần trước khi comment hay đăng status
    Được sửa bởi kiemtienfb lúc 14:39 ngày 13-05-2013

Like
    128
    Bác dùng quyền riêng tư được mà

Dùng Fb khác với nói chuyện, tuy là cùng dạng chém gió chém bão nhưng FB lại lưu lại tất cả, còn chúng ta nói mồm thì gió thôi bay
    Thực ra chỉ có những kẻ hay soi mói, phán xét mới toàn đi bới móc những chuyện của bác như thế, và cũng 1 phần là bạn của bác gà ko thiết lập các quyền để ẩn bớt những cái ko liên quan tới mình trên FB
    Một thời xa vắng...

Like
    15
    Quote Được gửi bởi kiemtienfb View Post
    +Em nhắn tin cho con bạn, thì lại bị bạn gái ghen
    +Em bình luận chém gió vô tội vạ với bạn bè thì đứa khác nó lại thấy, xem trộm tin comment vô duyên quá
    +Em vào group thảo luận các lĩnh vực như IT,make money...thì mấy đứa chả hiểu gì về cái lĩnh vực đó nói thằng này nhiều chuyện, mày làm gì mà vào đó thảo luận suốt ngày thế
    +Em bị tag vô tội vạ vào các ảnh ko đâu vào đâu
    +Em chơi với những đứa bạn mà tụi nó lại cau kích lẫn nhau, vào danh sách friend thì hiện ra ngay.. thằng bạn nó nói sao mày lại chơi với đứa như nó, mày có xứng đáng là bạn tao không @_@ ?
    +Tất cả các hoạt động trên facebook đều lưu vào nhật ký hoạt động....

nói chung em cảm giác như 1 comment hay tâm sự của mình thì hàng trăm đứa nó thấy,mất tính riêng tư

nguy hiểm quá mấy bác a~~

xin lỗi vì em hơi bức xúc nên post bài này vì mới có đứa bạn dựa vào fb để ...chửi xéo tầm bậy bạn g của em!

Mình vừa lập 1 nick facebook mới tinh và vứt cái nick cũ

Nick cũ có 4000 bạn (hồi đó mới lập cứ ai kết bạn là duyệt)
    Nick mới có 60 bạn (Những ai ngoài đời có nói chuyện mình mới kết bạn, ko thì next)

Nói thật là kết bạn bừa phứa cũng ko hay lắm. nhiều khi lên fb thấy các loại comment kiểu tâm trạng buồn... thất tình nọ kia. rồi thì đi ăn uống chúng nó cũng check in. mình nghĩ thầm... "Tao chỉ thấy chưa thằng nào check in nói là đang đi ỉa thôi" =))

Đang fap sướng cũng checkin "Sướng =))" hii.

Rồi thì tag ảnh các kiểu mặc dù chả liên quan đến mình.
    Nào thì "like họ mình nhé"- quen biết éo gì đâu

=> Túm lại là: Nên làm cái nick mới. kết bạn với bạn bè thật sự ngoài đời...

Like
    199
    mình có đứa bạn bị như kiểu cuồng FB hay sao ấy
    mỗi ngày tầm vài chục status và ảnh cá nhân,những cái linh tinh như điện thoại xước,xe thủng xăm,cái cốc vỡ hay tóc rụng...blah,blah cũng post lên than vãn ỉ ôi. :|

FB nó có chế độ private,cái gì share dc thì share còn ko để only .Mình để cả đống ảnh "nguy hiểm" trên đó cơ mà để Private :p

haizzz

Like
    99
    Quote Được gửi bởi vuongquangnoi View Post
    mình có đứa bạn bị như kiểu cuồng FB hay sao ấy
    mỗi ngày tầm vài chục status và ảnh cá nhân,những cái linh tinh như điện thoại xước,xe thủng xăm,cái cốc vỡ hay tóc rụng...blah,blah cũng post lên than vãn ỉ ôi. :|

FB nó có chế độ private,cái gì share dc thì share còn ko để only .Mình để cả đống ảnh "nguy hiểm" trên đó cơ mà để Private :p

haizzz
    chắc nó có chuyện buồn, tự kỷ ko biết giải bài cùng ai đấy mà
    gặp mình cũng chả trách gì vì kệ tía nó
    Vào kiếm tiền az để học kiếm tiền

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết