Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 22
    Like
    22

Lập trình iPhone: Đói

Nghe thiên hạ bảo lập trình iPhone nói riêng và lập trình mobile hot lắm, cũng rủ mấy anh em bò ra nghiên cứu rồi cũng làm được vài cái app đưa lên AppStore và cả Appota. Và kết quả sau mấy tháng trời của bọn em đây:

Uploaded with ImageShack.us

Chẳng thấm gì so với bao đêm thức trắng, đốt thuốc + cà phê (Đây là cả mấy tháng trước dồn lại chứ không phải chỉ tháng 3 đâu các bác ạ:-SS). Tình hình bên Appota cũng chẳng khá khẩm gì hơn. Cũng may chưa bỏ hẳn việc để làm cái này, chứ không thì giờ này bà xã xé xác ra rồi. Có bác nào đi trước có thể cho em một định hướng phát triển cái này không, chứ cứ thế này thì đói quá. Thanks các bác trước.
    Quote Quote

2. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    20
    Mở ứng dụng thu tiền đi bác, có thể là ứng dụng giảm cân bằng cách lên lịch hẹn, đo chỉ số cơ thể...

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    54
    nhà nhà làm ứng dụng, nếu không có gì đột phá thì mình nghĩ tình hình ngày càng tệ hơn thôi bạn.

Like
    0
    viết ứng dụng và bán
    đói là cái chắc rồi, phải viết ứng dụng rồi kinh doanh trên ứng dụng đó thì họa may mới no được

Like
    0
    đúng là đói thật

Like
    0

Hấp dẫn đây !

Có khá nhiều bài viết về chuyện này rồi mà. Chỉ một số ít thành công, nhìn mà ham. Nhưng đa phần không sơ múi gì mấy. Thậm chí nhiều người còn sạt nghiệp vì bán nhà bán cửa đi đầu tư.

Nếu ngày xưa chỉ cần có một phần mềm tốt, ý tưởng lạ là có thể thành công, thì bây giờ phải là phần mềm rất xuất sắc. Nhưng quan trong hơn, phải làm marketing rất tốn kém.

Lý do giờ có quá nhiều app. Dù app của bạn hay thì cũng chẳng mấy ai biết đến trong một rừng app. Không có app của bạn người dùng cũng quả đủ app để chơi, để dùng rồi. Do vậy phải quảng cáo ác liệt. Nhưng bỏ ra cả chục nghìn đô để quảng cáo thì mấy ai có đủ tiền và đủ gan. Có một số hãng nhận quảng cáo để đưa app của bạn lên đến top 25 thậm chí top 5, nhưng giá khởi điểm ít ra cũng $25-70k và thậm chí đến vài trăm k. Nhưng nhiều khi app lên đến mức đó (top n) cũng chẳng hề đảm bảo bạn sẽ thu lại số tiền đã bỏ ra để quảng cáo. Trên mạng có nhiều tấm gương "sặc tiết" lắm rồi.

Tất nhiên nếu bạn có khả năng tôi vẫn khuyên bạn nên thử. Không mất gì nhiều (miễn là đừng bỏ việc đang làm - vì tỷ lệ thành công quá thấp nên rủi ro rất lớn, còn nếu là tay ngang hoàn toàn, tiền không có thì tôi khuyên nên đắn đo thật nhiều lần trước khi lao đầu vào thử). Bằng không cả đời lại tiếc sao lúc đó không thử. Ngoài ra, làm được một app hoàn chỉnh đưa được lên AppStore cũng là một cách quảng cáo cho bản thân và tay nghề bạn cũng lên đáng kể.

Biết đâu đấy, nếu bạn đủ tài để thuyết phục hoặc đủ may lọt vào mắt một nhà đầu tư nào đó chấp nhận đầu tư quảng cáo hoặc thành lập công ty...

Good luck

Like
    1
    Hôm nọ có thấy tấm hình bác kia chia sẻ. Bác này làm app trên Ios nhưng dạng Paid vì thấy có liệt kê doanh thu theo các nước. Nhìn vậy là đủ biết các bác này chỉ biết làm chứ ko biết kinh doanh. Vậy thì fail là cái chắc rồi.
    Gamengon. vn

10. Thành viên Like bài viết này:

Like
    20
    Haizz đúng là làm app đòi hỏi về cả nội dung, thiết kế rồi code nữa. Tốn tiền làm mà mỗi cái bán đc vài nghìn. Cái nào đưa được lên appstore còn khá hơn chứ Approta thì èo lắm. Nghĩ mà nản quá các bác ạ,
    Support trực tuyến mọi nơi mọi lúc cùng Subiz

Like
    0
    tưởng cái này giàu mà bác

Like
    20
    Ôi bác cứ tưởng tượng xưa bên Approta, app bán ra chỉ khoảng 5 - 10k là cao nhé. Bên appstore thì cao lắm là 3USD. Cơ mà giờ bên appstore yêu cầu app kinh lắm, phải tương tác với người dùng mạnh thì mới ok cơ.
    Support trực tuyến mọi nơi mọi lúc cùng Subiz

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết