Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Sự cố lớn

Like
    0

Ngạc nhiên Sự cố lớn

Máy tính của em không hiểu sao không thể boot vào win cũng không thể vào Bios được nưa
    khi khới động máy lên máy vẫn chạy
    màn hình test các thiết bị vận chạy nhưng khi kiểm tra các thiết bị xong thi nó thông báo như sau:
    "Floppy disk(s) fail (40)
    CMOS checksum error - Defaults loaded"
    không vào được Bios nưa máy cư đứng tại chỗ mạc dùng em đa tháo ổ mềm ra rồi mà vẫn thể có ái biết xin chỉ giúp với
    Xin chân thành cảm ơn!
    Quote Quote

Like
    0
    Có lẽ bạn chọn là first boots là floopy,bạn có thể chọn lại là ổ cứng (còn khi nào cần boots đĩa thì chọn lại).Tiếp đến chỗ halt on bạn chọn no erors thì vào đc ngay

Like
    0
    Àh àh,còn cái lỗi của ổ mềm thì mình không biết đó là lỗi gì cả

Like
    0
    vớ vẩn nhỉ, bạn nhấn phím Del khi bắt đầu khở động, vô CMOS đạt cấu hình lại khởi động bằng HDD , sau đó chỉnh phần khở động (mình không nhớ rõ nhưng nó là no search from floody disk ấy thế là nó hết đò bạn nhấn F1 khi khởi động vì nó tìm khởi động tại ô A(ổ mềm)_

Like
    0
    Cảm ơn các bạn đúng là nỗi ổ mềm nhưng đó chỉ là nỗi nhỏ thôi cái tơ muốn hỏi là bầy giờ nó không cho vào Bios nưa cơ khi test xong các thiết bị rồi mình muốn vào Bios mà không được nữa mà còn thêm nỗi này nữa là tư nhiên màn hình hiện lễn những sọc màu dọc hết màn hình minh dang không biết phải làm sao nưa có ai biết xin chi giúp cái Huuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu

Like
    0
    Minhd nghĩ là rõ chíp Bios có vấn đền vi không thể vào được có ái có cách nào khác không?

Like
    0
    bạn xem lai con ram di.ram bị lỗi cũng hay bi lỗi xoc lắm

Like
    0
    Cảm ơn bạn nhưng mà Ram vẫn tốt mình dùng 2 Ram mà hic vậy không có ai biết tại sao nưa a thế này kheo mình phai mua main mới mất thôi

Like
    0
    Hì..hì bạn ơi đó là do cáp ổ mềm của bạn ko cắm hoặc do ko cắm nguồn điện vào ổ mềm. Còn 1 khả năng nữa là cáp ổ mềm bị hỏng. Bạn kiểm tra lại xem.

www.tuvantinhoc1088.com

Like
    0
    Chào bạn Hoabay .Theo mình bạn nên gỡ pin CMOS ra khoảng 15 giây rồi gắn lại.Sau đó bạn khởi động lại xem có vào CMOS được không.Nếu không bạn xem trên main có một cái jumper clear cmos,bạn cắm vào chân clear cmos để nó xóa hết những config mà bạn đã khai báo.Nếu vào lại được Bios thì chịu khó set lại thôi.
    Thử xem đi nha.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết