Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    0

Buồn quá đi ! Có ai giúp mình được với phần mềm sub tiếng Việt Subtitle worshop?

Mình tính add sub tiếng việt cho một bộ phim. Mình đã tải về chương trình Subtitle workshop và unikey 4.0.

Mình không tải bất kỳ bản dịch nào trên mạng, đây là bản mình tự dịch, mình đánh bản dịch của mình trong word, tiếp mình copy bản dich vào khung text phía dưới của Subtitle workshop, nhưng sub tiếng việt trông rất kỳ, không đúng. Mình phải làm gì đây tức quá. Ngồi sáng đến giờ chưa ăn uống gì hết. Ai đó là chuyên gia chỉ bảo cho mình tường tận, cám ơn.
    Quote Quote

Like
    49
    Quote Được gửi bởi allennguyen View Post
    Mình tính add sub tiếng việt cho một bộ phim. Mình đã tải về chương trình Subtitle workshop và unikey 4.0.

Mình không tải bất kỳ bản dịch nào trên mạng, đây là bản mình tự dịch, mình đánh bản dịch của mình trong word, tiếp mình copy bản dich vào khung text phía dưới của Subtitle workshop, nhưng sub tiếng việt trông rất kỳ, không đúng. Mình phải làm gì đây tức quá. Ngồi sáng đến giờ chưa ăn uống gì hết. Ai đó là chuyên gia chỉ bảo cho mình tường tận, cám ơn.
    Subtitle workshop chỉ làm việc với font chữ 1 byte, loại fon vni- hoặc vn- . Font 2 byte hay Unicode không được hỗ trợ.

Hoặc sử dụng bảng mã NCR Decimal với font unicode để hiện được chữ Việt trên bất kỳ máy chạy Windows nào.

Dùng Unikey để chuyển bảng mã cho nội dung của cậu từ unicode sang mấy bảng mã mà tớ vừa nói

Cả 2 kiểu trên điều rất mất công, cậu hãy tìm phần mềm làm sub tên là Aegisub (miễn phí) về mà làm, hỗ trợ tiếng Việt rất tốt. Hoặc một phần mềm làm sub cực pro, phải mua, tên Lemony Pro.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết