Trang 1 / 24 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 238
    Like
    1

Ý tưởng mới ! Cách kiếm thêm thu nhập của dân IT

Chào các bạn.

Học xong 4 năm đại học (hoặc Aptech, NIIT,...) rồi ra trường, sau đó mang hồ sơ đi xin việc làm.

6 tháng, 1 năm, rồi 3 năm,...lương cứ tăng dần đồng thời lên Team Leader, PM,...

Rồi làm hết project này đến project khác, mọi thứ vẫn dậm chân tại chỗ (vì giám đốc công ty chỉ có 1, phó giám đốc chỉ có 2).

Rồi gia đình, vợ con, xe cộ, bạn bè....

Một số bác bắt đầu tham gia kinh doanh, hoặc nhận dự án làm thêm ở nhà, hoặc freelancer, hoặc mở diễn đàn,đi dạy thêm bên ngoài,...

Bản thân mình hiện tại cũng đang mở web rao vặt để mọi người vào đăng tin, tạo gian hàng..sau đó thu tiền quảng cáo.

Còn bạn thì sao?
    Quote Quote

Like
    39
    làm trang game hoặc trang phim, phát triển thành viên rồi kiếm tiền từ kinh doanh sms, khai thác traffic mobile cái này đang hot nhất

Like
    55
    Giờ mình đã hiểu vì sao người giàu bị đánh thuế rồi đã kiếm được nhiều tiền còn muốn kiếm nhiều hơn kiếm hết cả chỗ cho người nghèo kiếm haizzza

4. 8 thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    Quote Được gửi bởi chothuenhamatpho View Post
    Bán quảng cáo là ổn, mình cũng đang đi theo cách này!
    Nếu bạn phát triển được web lên tầm như vatgia,rongbay rồi thì đương nhiên chỉ việc ngồi thu tiền quảng cáo. Nhưng để lên được mức đó thì là cực khó đối với đa số anh em IT, vì để làm được đến mức đó quan trọng nhất là khả năng tổ chức, ý tưởng, kế hoặch, tài chính,...còn code thì bạn chắc phải thuê nhiều người khác làm

Like
    1
    Quote Được gửi bởi trannguyencn1 View Post
    làm trang game hoặc trang phim, phát triển thành viên rồi kiếm tiền từ kinh doanh sms, khai thác traffic mobile cái này đang hot nhất
    Đây là 1 cách kiếm tiền mình thấy rất hay, có thể làm web game tiếng Anh rồi chơi GA.

Like
    3
    Quote Được gửi bởi milanplaza View Post
    Giờ mình đã hiểu vì sao người giàu bị đánh thuế rồi đã kiếm được nhiều tiền còn muốn kiếm nhiều hơn kiếm hết cả chỗ cho người nghèo kiếm haizzza
    Em kết suy nghĩ của bác, bác chủ topic này là mơ ước của rất nhiều người.

Like
    1
    Quote Được gửi bởi milanplaza View Post
    Mình nghĩ mọi người khi vào đọc topic này thì chưa phải là người giàu bạn à, không hiểu ý bạn định nói ai?

9. Thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    Quote Được gửi bởi sonlam View Post
    Em kết suy nghĩ của bác, bác chủ topic này là mơ ước của rất nhiều người.
    Cũng vất vả lắm bạn ạ.
    Được sửa bởi enbiencom lúc 15:17 ngày 26-10-2012

https://tuminhkiemtien.com/chu-de/kiem-tien-mmo-tong-hop
    Like
    20
    Quote Được gửi bởi enbiencom View Post
    Chào các bạn.

Học xong 4 năm đại học (hoặc Aptech, NIIT,...) rồi ra trường, sau đó mang hồ sơ đi xin việc làm.

6 tháng, 1 năm, rồi 3 năm,...lương cứ tăng dần đồng thời lên Team Leader, PM,...

Rồi làm hết project này đến project khác, mọi thứ vẫn dậm chân tại chỗ (vì giám đốc công ty chỉ có 1, phó giám đốc chỉ có 2).

Rồi gia đình, vợ con, xe cộ, bạn bè....

Một số bác bắt đầu tham gia kinh doanh, hoặc nhận dự án làm thêm ở nhà, hoặc freelancer, hoặc mở diễn đàn,đi dạy thêm bên ngoài,...

Bản thân mình hiện tại cũng đang mở web rao vặt để mọi người vào đăng tin, tạo gian hàng..sau đó thu tiền quảng cáo.

Còn bạn thì sao?
    EM không học theo IT nhưng hiện giờ cũng làm theo IT, thấy khó có thể kiếm nhiều tiền nhưng khổ lỗi mình đam mê

12. 4 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    em cũng làm bên it nè ! làm khổ ghê luôn

Trang 1 / 24 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết