Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    0

Lỗi USB ko mở được

USB của em khi cắm vào máy vẫn nhận nhưng không mở ra được,khi kick đúp vào thì nó báo "Please insert a disk into driver D:"(D là ổ USB của em),em đã thử format USB nhưng vẫn không được,ai biết USB của em bị lỗi gì không xin chỉ cách khắc phục giùm.Em xin cảm ơn nhiều!ah em đang dùng cái USB ADATA JORG 1GB.
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn thử cắm qua cổng USB khác or trên một cái máy khác xem sao. Nếu vẫn ko được thì 95% là USB hư.

Like
    0
    mình đã thử cắm qua nhiều máy khác và triệu chứng vẫn thế.Bạn nói 95% là hư vậy còn 5% là thế nào?cám ơn bạn đã chỉ giùm.

Like
    0
    Vậy là mất toi hơn trăm k để mua cái khác rồi !

Like
    0
    chắc bị hư chíp rồi.Lúc trước mình cũng bị như vậy, thằng bạn mình đem tới 1 tiệm trên đường CMT8 thay chíp là dùng được, tốn 50k.

Like
    0
    usb của mình cũng bị như vậy, bạn cho mình địa chỉ sữa chip dc ko? thanks

Banned Guest
    Quote Được gửi bởi BTRomance View Post
    USB của em khi cắm vào máy vẫn nhận nhưng không mở ra được,khi kick đúp vào thì nó báo "Please insert a disk into driver D:"(D là ổ USB của em),em đã thử format USB nhưng vẫn không được,ai biết USB của em bị lỗi gì không xin chỉ cách khắc phục giùm.Em xin cảm ơn nhiều!ah em đang dùng cái USB ADATA JORG 1GB.
    Cái này mở trực tiếp không được, nhưng explore ra, vào kiểu thư mục thì OK mà!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Banned View Post
    Cái này mở trực tiếp không được, nhưng explore ra, vào kiểu thư mục thì OK mà!
    Bị như kiểu của bạn là bị virus,format lại cái ok.Còn như của người ta làm gì phải bị thế

Like
    0
    Quote Được gửi bởi quangtrong View Post
    Bị như kiểu của bạn là bị virus,format lại cái ok.Còn như của người ta làm gì phải bị thế
    Chắc là Pro chưa bị trường hợp này rùi cái này format bằng Dos hay bằng các chương trình khác đều không được cả. Có Phải FileSystem nó Là RAW phải không dung lượng ổ dĩa là 0byte?. Cái này thì có nước đem đi bảo hành(nếu còn)không thì hix chia tay nó đi tui vừa mới bị như vậy nè may mà còn bảo hành.
    Nếu Dung lượng nó còn thì có thể format lại dc(vô mycomputer->chọn propertise của USB chọn Harware chọn vào ổ dĩa UsB nhấn đúp vào nó chọn cột volume rùi nhấn vào populate sau đó xem xem nó có thể hiện ở dưới chỗ volume ko nếu có thì Format dc)

Like
    0

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi ZeskMartin View Post
    Chắc là Pro chưa bị trường hợp này rùi cái này format bằng Dos hay bằng các chương trình khác đều không được cả. Có Phải FileSystem nó Là RAW phải không dung lượng ổ dĩa là 0byte?. Cái này thì có nước đem đi bảo hành(nếu còn)không thì hix chia tay nó đi tui vừa mới bị như vậy nè may mà còn bảo hành.
    Nếu Dung lượng nó còn thì có thể format lại dc(vô mycomputer->chọn propertise của USB chọn Harware chọn vào ổ dĩa UsB nhấn đúp vào nó chọn cột volume rùi nhấn vào populate sau đó xem xem nó có thể hiện ở dưới chỗ volume ko nếu có thì Format dc)
    "please....driver D" cái này thì bó tay, không cứu đc, đem đi bảo hành gấp

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết