Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Cần tư vấn về giải pháp truyền nhận file trong mạng WAN

Hiện tại em đang có một vấn đề khó khăn cần các cao thủ tư vấn.
    Yêu cầu của bài toán là:
    - Trong hệ thống của công ty em, có rất nhiều máy tính. các máy tính đã nối mạng WAN(địa bàn rộng khắp cả nước). Hàng tháng Em cần gửi một số file tài liệu hoặc file ảnh xuống cho các máy tính của người dùng tạm gọi là client. Các file này sẽ được tự động lưu vào các thư mục qui định trước tại client.
    Việc gửi file này sẽ được thực hiện server một cách âm thầm, tự động và client ko cần phải quan tâm.
    Tại các máy client không được phép share thư mục dù ở dưới bất kỳ hình thức gì(do yêu cầu)

Giải pháp hiện tại:
    - em viết 2 ứng dụng: 1 có vai trò là server chuyển gửi các file đến cho client. 1 được viết cài đặt tại mỗi client, chuyện đón nhận thông tin gửi của server. em dùng socket(tcp/ip) để gửi nhận tin cho mỗi ứng dụng.
    Vấn đề đang gặp phải là chương trình đã gửi được file, nhưng lúc nhanh, lúc chậm

Em muốn hỏi, ngoài việc dùng socket để gửi nhận file qua mạng thì còn công nghệ hay ứng dụng nào khác không ạ?

Tks!
    Quote Quote

Like
    0
    Sao bạn không tạo cho mỗi client 1 thư mục trên máy chủ, khi Client khởi động nó tự động map thư mục này về máy của họ, còn khi cần gửi chỉ cần gửi đến các thư mục trên máy chủ này thôi.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dpr View Post
    Sao bạn không tạo cho mỗi client 1 thư mục trên máy chủ, khi Client khởi động nó tự động map thư mục này về máy của họ, còn khi cần gửi chỉ cần gửi đến các thư mục trên máy chủ này thôi.
    Trong mạng của mình do bảo mật nên đã tắt hết chế độ share thư mục(nên mình sử dụng socket để gửi và nhận file).
    Hơn nữa phải đảm bảo quá trình nhận file ở client là đủ.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi NhatNghe View Post
    Trong mạng của mình do bảo mật nên đã tắt hết chế độ share thư mục(nên mình sử dụng socket để gửi và nhận file).
    Hơn nữa phải đảm bảo quá trình nhận file ở client là đủ.
    Mỗi người dùng có 1 user, user nào nhìn thấy thư mục share của user đó thôi, câc user khác không nhìn thấy và không truy cập được.
    Con phương án của bạn thì bạn sẽ phải xử lý quá nhiều vấn đề vì nó liên quan đến máy của người dùng, bảo mật tại máy client, khi thêm user,....Nếu làm cho 1 công ty tầm 50 máy thì không hiểu bạn quản lý thế nào nữa.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết