Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    20

laptop nóng và chai pin nhanh ?

Em mua máy dell inspiron n4050 cách đây hơn 1 năm , em chủ yếu dùng cắm xạc khi pin đầy và lâu lâu xả pin nên pin cũng ít chai hơn, nhưng do nhiều lần bạn bè dùng ko biết cách xạc, cứ dung hết pin mới cắm xạc vừa xạc vừa dùng nên cách đây 1 tháng là chai 11% pin dùng đc 3 tiếng (pin mới mua dùng đc 4 tiếng ) nhưng một tháng nay pin nó chai nhanh quá lên 18 % luôn (pin dùng còn đc 1 tiếng rưỡi), và đặc biệt là nó nóng hơn bình thường, em biết mấy em chạy rất nhiều phần mềm nặng nên nó nóng nhưng bây giờ nó nóng hơn bình thương nhiều, sờ vô chỗ tản nhiệt đi ra thấy nóng lắm kiểm tra CPUID thấy khủng khiếp luôn thấy nhiều thông số lên đến 83 độ C, trong khi ko chạy phần mềm j nặng chỉ lướt web thôi . Em nghĩ là do máy nóng nên nhanh hết pin, anh chị nào có kinh nghiêm về vụ này giải đáp giúp em với ??
    Quote Quote

Like
    1
    mình cũng dùng dell, check thấy 2 core 83 độ, pin giò còn 2 tiếng ah. ai biết cách khắc phục không, đã vệ sinh phần cứng
    không biết thì hỏi biết thì trả lời

Like
    6
    hee, vậy còn đòi j nữa, pin mình giờ đc 5 phút, của thằng bạn có cũng như ko, rút sạc ra là khỏi xài

Like
    26
    Khiếp , 1 năm rồi còn mong muốn như nào nữa hả giời . Máy là phục vụ mình . chứ đừng phục vụ máy =)) kiếm ra tiền cả năm ko lẽ ko bỏ mua đc 1 cục pin ???

Like
    20
    Quote Được gửi bởi azlazco View Post
    Khiếp , 1 năm rồi còn mong muốn như nào nữa hả giời . Máy là phục vụ mình . chứ đừng phục vụ máy =)) kiếm ra tiền cả năm ko lẽ ko bỏ mua đc 1 cục pin ???
    Dạ bác em còn đi học chứ đi làm gì đâu mà có $ mua pin hả bác, nói vậy chứ pin dell chính hảng cũng mất gần cả triệu chứ, cũng xót...mà bác nói dùng 1 năm vậy là dc rồi nhưng cách đây 1 tháng nó chỉ chai 11% bây giờ nó tăng lên vùn vụt ngày qua chai 18% mà hôm nay lên 19 % ....khiếp quá, máy nóng khủng khiếp

Like
    1
    Máy mình nửa năm chai mất 25%

Like
    13
    Việc máy dùng một năm rồi mà nóng máy như vậy thì rất có thể tản nhiệt của bạn bị bụi bám vào nhiều, chổ tiếp xúc của quạt gió và miếng đồng tản nhiệt bụi bám vào khe hở đó và không cho hơi nóng thoát ra được dẫn đến máy bị nhanh nóng.
    Bạn cần vệ sinh laptop lại đúng cách thì mới hết nóng được
    Còn pin chai thì khi bạn dùng được hơn 1 năm rồi tuổi thọ của pin lúc này cũng sẽ giảm dần thôi.

Bạn xem bài này để biết cách vệ sinh đúng cách
    http://www.tori.vn/dich-vu/ve-sinh-b...o-da-nang.html

..

Like
    3
    Dùng laptop thì phải chấp nhận thôi, tầm 1 năm là pin xuống liền

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết