Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

giúp tháo gỡ Main Foxconn G31 MV xung đột với màn hình Samsung B1930

Chào cả nhà em có 1 vấn để phải nói là dở khóc dở cười muốn nhờ các bác giúp đỡ. Máy tính của em cấu hình main foxconnG31 MV, CPU Intel Celeron 1.8Ghz/512/800, DDRamII Kingston 1GB/800Mhz, HDD Samsung 160GB sata, Nguồn ATX 450W Orient, Màn hình Samsung B1930 18.5". Thời gian trước đó hệ thống chạy bình thường. Nhưng bắt đầu từ hôm kia em bật máy thì màn hình không hiển thị chi hết mặc dù máy vẫn có tiếng bíp như thường. Nghĩ là main bị hư VGA Card (vì rút cáp tín hiệu màn hình vẫn báo check cap) em liền bê Case ra cắm thử vô màn hình khác của thằng bạn (màn AOC 919SW 19") thì thấy lên bình thường. Lại nghĩ là màn hình bị hư em liền thử cắm vào Case khác của thằng bạn (Cấu hình main MSI G31TMP21, chip Celeron dual core3300(2.5Ghz), RamII Dynet 1GB/800, HDD 250GB sata Samsung, màn AOC 919SW 19") thì màn hình vẫn hiển thị như thường nhưng cứ case của mình (main FoxconnG31MV) đem cắm vào màn của mình (Samsung B1930 18.5") mặc dù đã thay cả dây cáp tín hiệu loại tốt rồi mà vẫn không lên được. Bác nào đã gặp trường hợp khóc dở mếu dở như vậy rồi xin giúp em đưa ra hướng khắc phục với. Em xin Đa tạ
    Quote Quote

Like
    1
    Máy của bạn có thể do đặt độ phân giải quá cao nên màn hình của bạn không chịu được, có phải trước đó bạn đặt lại độ phân giải không?
    Nếu máy chỉ không hiển thị khi qua màn hình khởi động logo windows thì chính xác rồi, bạn vào safemode chỉnh lại độ phân giải là ok. Good luck !

Like
    0

Buồn quá đi ! Máy của bạn có thể do đặt độ phân giải quá cao nên màn hình của bạn không chịu được, có phải trước đ

mình đảm bảo với bạn vấn đề không phải ở độ phân giải và tần số quét bời vì khi chuyển sang màn AOC mình đặt độ phân giải vẫn là 1024x768 thậm chí còn giàm về 800x600 tần số quét là 60Hz. Nếu vấn đề là do tần số thì khi ngắt HDD nó vẫn phải hiển thị dữ liệu Boot từ main BIOS chứ. Nhưng đằng này vói màn Samsung B1930 thì nó hoàn toàn không hiện chi hết còn màn AOC thì đều ổn cả vả lại màn Samsung B1930 kích thước là 18.5" mà.
    Nhưng có điều lạ là mình vác máy chạy main Foxconn G31MV sang các màn hình Samsung khác cùng kích cỡ đều không hiển thị được nhưng màn AOC thì lại ngon lành.

Like
    9
    Cái cây của bạn nó cùi quá,độ phân giải không tương thích với màn hình đời mới Sam Sung,chắc chắn khi bạn bật máy lên màn hình đen ngòm xuất hiện dòng chữ :Out Of Range

muốn chạy được chắc chỉ tìm màn hình nào phù hợp với cái case máy đó hoặc muốn dùng màn sam sung thì cài lại win nhưng đừng cài card màn hình

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi vangtrang00 View Post
    Cái cây của bạn nó cùi quá,độ phân giải không tương thích với màn hình đời mới Sam Sung,chắc chắn khi bạn bật máy lên màn hình đen ngòm xuất hiện dòng chữ :Out Of Range

muốn chạy được chắc chỉ tìm màn hình nào phù hợp với cái case máy đó hoặc muốn dùng màn sam sung thì cài lại win nhưng đừng cài card màn hình
    bạn cho hỏi: Cái cây đó là cái gì ạ?

Like
    10
    Bạn có vào dc phần Bios không bạn

Like
    9
    Quote Được gửi bởi nino View Post
    bạn cho hỏi: Cái cây đó là cái gì ạ?
    Bạn thích bắt bẻ nhiều khi viết tiếng việt ko hiểu mà viết bằng tiếng anh mới hiểu ví dụ như: lớp=love

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết