Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Hỏi về cách tăng tốc độ đọc dữ liệu SQL

Hi all

Mình có vấn đề với SQL Server 2008 nhờ mọi người tư vấn:

Trước đây mình chỉ có 1 máy chủ (gọi là A). Mình cài IIS7 và SQL Server 2005 trên cùng máy chủ A đó. Mình có 1 database chỉ 1 table duy nhất với khoảng 3 triệu mẫu tin. Mình tạo ODBC kết nối với dữ liệu và dùng ASP view dữ liệu ra website. Tốc độ chạy rất OK.

Giờ mình được cấp thêm 1 máy chủ mới có cấu hình tốt hơn máy chủ cũ (gọi là máy B). Mình cài SQL 2008 vào B. Từ A mình tạo ODBC kết nối đến B và view dữ liệu bằng ASP. Tốc độ chạy cực chậm mặc dù số bản ghi vẫn như thế.

Bạn nào có kinh nghiệm tư vấn mình với. Làm sao để có thể truy xuất nhanh hơn?
    Quote Quote

Like
    16
    Giải pháp chạy MSSQL Server riêng như sau.

Mỗi máy chủ gắn thêm 1 NIC Gigabit rồi cho kết nối với nhau bằng một Switch GIGABIT thì mới đáp ứng được .

Còn không thì mình vẫn khuyên bạn nên để MSSQL chạy trên một ổ SSD vẫn tốt và tiết kiệm hơn
    www.tnd.vn, Host Việt Nam tốc độ cao.

Like
    0
    Bạn test câu truy vấn trực tiếp trên máy B xem kết quả có nhanh hơn truy xuất từ máy A ko đã, nếu vẫn chậm thì nên tối ưu lại sql như tạo index, sử dụng công cụ tối ưu truy vấn. Kết nối từ máy A qua máy B sao ko sử dụng kết nối trực tiếp mà thông qua ODBC làm chi

Like
    15
    Kiểm tra đường truyền từ A -> B chưa bạn ơi?
    ý bạn chiencong_87 hay đó. Trước mình cũng gặp trường hợp hôm qua nhanh, hôm nay chậm. Mình có chạy các lệnh Rebuild Index lại thì thấy tốc độ nhanh trở lại.

Thử xem sao

Like
    0

re

Cái này bạn nên tạo index cho table & kiểm tra đường truyền giữa 2 máy nữa là dc.
    123quangcao. net

Like
    0
    Mình sợ lúc mà switch database , CSDL của bạn lớn khả năng bị phân mảnh CSDL là cao, mình nghĩ nên rebuild lại database, create lại schema cho database rồi dump lại database
    Đánh lại index, nếu thấy vẫn muốn nhanh nữa bạn có thể sử dụng partition table để tăng tốc độ truy vấn

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết