Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Anh em cho hỏi cách tính pop của popnet.vn

Mình vừa mới thử sử dụng popnet.vn, nhưng có một số vấn đề mình đang lưu tâm
    site mình là site truyện tranh, ở đây mình chỉ tính riêng một chap truyện mới thôi nhé, chứ chưa tính tất cả các chap truyện hàng tuần.
    trong 2 ngày, riêng chap truyện mình mới post lên thì có gần 3k lượt click vào để đọc, nhưng mình kiểm tra trong panel thì chỉ có hơn 40 pop được tính.
    mình có email hỏi thì được bên đó trả lời rằng:
    Bạn nên hiểu rõ cách tính của Popnet. Pop-Under là dạng quảng cáo khi click vào mới bật ra quảng cáo, vậy trong 2k view đó đến từ nhiều nguồn, nếu ai đó xem trang bạn 1 lần duy nhất ko click thì ko ra pop --> ko có tiền. Ở đây mình đang nói đến tỷ lệ bounce rate.

Bạn cần phân biệt giữa ra pop có tiền với ra pop mà ko tính tiền nhé. Popnet chỉ tính tiền khi có pop vì mỗi pop bật ra sẽ load file log.popnet.vn và log vào doanh thu khách hàng nên không có sai sót.
    như đã nói, site mình là site truyện, vậy nếu không click vào thì làm sao mem có thể đọc truyện được đúng ko ạ? mình đã nói rõ ràng lại cho họ thì ko thấy họ trả lời nữa...
    cứ cho là trong 3k view đó (chỉ 1 chap thôi nhé, mình chưa tính các chap truyện mới khác nữa) có hơn một nửa là trùng IP thì ko đc tính đi, tính luôn 2k trùng IP đi cho nó máu nhé, nhưng 1ip trùng nhau thì trong 12h có thể được tính tiếp, vậy còn các chap truyện khác nữa sao ko được tính -> trong 1 ngày site mình chỉ đc tính có hơn 40 pop hiện ra -> quá là vô lý
    các bạn cho mình ý kiến với, mình đang tính chạy thử nốt mấy ngày xem thế nào rồi có khi gỡ ra thôi chứ các bác này làm ăn như vậy thì mình đến là chịu thua.
    p/s: bác nào biết site nào làm ăn tốt chút thì giới thiệu cho mình với nhé, thank các bác trước.
    -> bó tay, đang tính chạy thử nghiệm nốt
    Quote Quote

Like
    0
    các bạn cho ý kiến với

Like
    83
    trong 2 ngày, riêng chap truyện mình mới post lên thì có gần 3k lượt click vào để đọc

số liệu lấy ở đâu thế :-??. google analytics hử, thế thì phải tính lại vì cách tính của gg analytics nó có đặc trưng của nó , hình như 30 phút trên trang nó tính là 1 visit thì phải , sau đó khởi tạo 1 phiên làm việc khác nó sẽ ghi nhận 1 visit nữa . với cả vào trang phim , trang truyện , ng xem thường cài chống popup mà, thói quen rồi . cơ mà bảo 2 ngày với từng đó visit mà có 40 lượt đếm thì tháo xuống cho lành
    Học lái xe oto tại Hà Nội

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết