Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 29
    Like
    153

THX hỗ trợ các bạn có hoàn cảnh khó khăn, khuyết tật

Với mục đích giúp cho các bạn có hoàn cảnh khó khăn, các bạn khuyết tật nhưng vẫn có thể sử dụng máy tính, THX quyết định sẽ dành tặng những bộ máy tốt hơn cho các trường hợp này. Mong rằng các bạn nhận được máy sẽ có thể học tập và trợ giúp cho các bạn trong cuộc sống.

Dịp này, THX sẽ trao tặng máy tới 2 bạn ở Hà Nội và Lâm Đồng:

1. Anh Chung - sinh năm 80, bị tai nạn phải ngồi xe lăn và tay bị khuyết tật. Nhà có anh em sống gần, ở với mẹ già. Hiện không có thu nhập. Mong muốn có máy tính và nối mạng để tìm việc phù hợp.

2. Bạn Thu - Hoàn cảnh: Bị chấn thương cột sống khiến 2 chân bị liệt, tay vẫn hoạt động được bình thường. Mẹ bị tai biến, liệt gần hết 1 bên người, lại bị lú lẫn do tuổi già. Bố ở Tuyên Quang với vợ hai. Nhà chỉ có 2 mẹ con sống bằng tiền trợ cấp XH: 360.000đ/1 tháng. Mọi sinh hoạt trong gia đình đều do Thu hướng dẫn mẹ làm. Hoàn cảnh 2 mẹ con rất vất vả và khó khăn. Hiện Thu đang muốn học đan móc kiếm thêm và nhờ các bạn khuyết tật dạy học Photoshop để chỉnh sửa ảnh kiếm tiền. Mong muốn: Có một chiếc máy vi tính để thể có thể học Photoshop.
    Quote Quote

2. 5 thành viên Like bài viết này:

Like
    1,353
    Quote Được gửi bởi KN View Post

2. Bạn Thu - Hoàn cảnh: Bị chấn thương cột sống khiến 2 chân bị liệt, tay vẫn hoạt động được bình thường. Mẹ bị tai biến, liệt gần hết 1 bên người, lại bị lú lẫn do tuổi già. Bố ở Tuyên Quang với vợ hai. Nhà chỉ có 2 mẹ con sống bằng tiền trợ cấp XH: 360.000đ/1 tháng. Mọi sinh hoạt trong gia đình đều do Thu hướng dẫn mẹ làm. Hoàn cảnh 2 mẹ con rất vất vả và khó khăn. Hiện Thu đang muốn học đan móc kiếm thêm và nhờ các bạn khuyết tật dạy học Photoshop để chỉnh sửa ảnh kiếm tiền. Mong muốn: Có một chiếc máy vi tính để thể có thể học Photoshop.
    Đã soạn xong một máy giúp bạn Thu. Máy có cấu hình chuẩn giúp bạn Chạy PS5 mượt mà . Ngân liên lạc giúp với nhóm bạn có thể chuyển giúp máy đến Thu nhé
    http://tinhocxanh.org

4. 3 thành viên Like bài viết này:

Like
    2,418
    Quote Được gửi bởi Dê Lỳ View Post
    Đã soạn xong một máy giúp bạn Thu. Máy có cấu hình chuẩn giúp bạn Chạy PS5 mượt mà . Ngân liên lạc giúp với nhóm bạn có thể chuyển giúp máy đến Thu nhé
    Tình huống 1: Mình giao máy cho nguồn tin và họ tiếp tục những công việc kế tiếp như trao máy cho bạn Thu, sắp xếp người hướng dẫn bạn Thu học PS, hỗ trợ để bạn Thu có nguồn công việc, ví dụ như giới thiệu bạn cho những studio, phòng lab để họ giao nhận việc cho bạn ấy.

Pros: THX khỏe, giao xong cái cần câu là phủi tay, vỗ đít đi làm chuyện khác.

Con: theo kinh nghiệm thì những nguồn tin như thế này thường là từ các bạn tiện tay post, có thể chuyên môn về công tác xã hội của các bạn ấy không hoàn toàn trùng hợp với THX nên các bước cần thiết như hướng dẫn cách câu cá, chỗ câu, chỗ bán,... không tốt như mình mong muốn. Dẫn đến việc cái cần câu mình trao cho bạn đó không phát huy được tác dụng tốt nhất. Việc này là mình lo xa thế thôi, nhưng đã lo là phải xa, rủi mà xui gặp chuyện đó thiệt thì mình có hướng giải quyết.

Tình huống 2: THX lo từ A đến Z, khúc A mình có rồi, từ B trở đi thì anh em chia nhau ra đi thông tin rộng rãi trên những diễn đàn, mạng xã hội mà mình có tham gia, thế nào cũng tìm được thông tin thích hợp.

Pros: mọi chuyện trong tầm kiểm soát.

Con: thông tin tất tần tật được public, nhà lại neo đơn, tối trộm nó vào nó khiêng đi cả nút thì rách việc.

Ý mấy bạn sao ?????????????
    Đường dài ngút ngàn chỉ một trận cười vang vang ....

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    1,353
    Cô Ngân ới ời. Cập nhật thông tin đê

Còn dán cái địa chỉ chuyển tiếp nữa thôi

8. 4 thành viên Like bài viết này:

Like
    1,353
    Mới nhận được địa chỉ Ngân gửi. Như vậy là mình chuyển thẳng cho bạn ấy hả em? không qua chuyển tiếp hả? Nếu vậy để hôm nào anh thu xếp công việc xong sẽ ra ngoài đó để trao luôn. (Nhân tiện sắp có việc ra Phú Yên sẽ lang thang Lâm Đồng trước)
    Được sửa bởi Dê Lỳ lúc 09:44 ngày 18-02-2013
    http://tinhocxanh.org

Like
    2,418
    Được cái màn hình đâu đẹp vậy anh ?

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi kiettt View Post
    Được cái màn hình đâu đẹp vậy anh ?
    hỏi cái màn hình trên bàn hay cái đã đóng gói vậy anh?

Like
    2,418
    Quote Được gửi bởi nino View Post
    hỏi cái màn hình trên bàn hay cái đã đóng gói vậy anh?
    Hỏi cái trong thùng chứ cái ổng xài kệ ổng chớ

Like
    1,353
    Mua từ nguồn quỹ áo 12 năm ddth.com anh ạ

Like
    1,353
    Quote Được gửi bởi KN View Post
    ....
    Dịp này, THX sẽ trao tặng máy tới 2 bạn ở Hà Nội và Lâm Đồng:

1. Anh Chung - sinh năm 80, bị tai nạn phải ngồi xe lăn và tay bị khuyết tật. Nhà có anh em sống gần, ở với mẹ già. Hiện không có thu nhập. Mong muốn có máy tính và nối mạng để tìm việc phù hợp.
    Em cho anh địa chỉ để gửi máy đến anh Chung nhé Ngân. Để anh đi mua thêm cái monitor nữa là gửi máy cho anh ấy

15. Thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết