Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    0

xin hỏi về việc tạo ứng dụng p2p trên dotNet có khác trên java

Mình muốn hỏi là có ai từng lập trình ứng dụng p2p trên java và dotNet thì có thấy bên dotNet nó hỗ trợ đơn giản hơn bên java k?
    vì bên java thì thấy trước hay dùng giao thức jxta, sau đó khi biết về giao thức rồi thì cài đặt- code cho giao thức này, mà k hiểu hiện tại còn hay được dùng không.
    trong khi bên dotNet thì k hiểu có hỗ trợ sẵn mức api cho đơn giản k?
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi saolion View Post
    Mình muốn hỏi là có ai từng lập trình ứng dụng p2p trên java và dotNet thì có thấy bên dotNet nó hỗ trợ đơn giản hơn bên java k?
    vì bên java thì thấy trước hay dùng giao thức jxta, sau đó khi biết về giao thức rồi thì cài đặt- code cho giao thức này, mà k hiểu hiện tại còn hay được dùng không.
    trong khi bên dotNet thì k hiểu có hỗ trợ sẵn mức api cho đơn giản k?
    Mình cũng chưa làm mấy cái này bao giờ nhưng khẳng định với bạn luôn là Java có gì thì .NET có thừa nhé, xin lỗi là mình nói .NET ở đây không chỉ giới hạn ở Windows Forms, mà là cả WPF và rất nhiều Open Source khác hoặc nếu bạn có tiền thì xài hàng third party thì tha hồ mà tung tăng trong thế giới của .NET. Java chỉ hơn .NET ở chỗ multi-platform thôi, ngôn ngữ (so với C#) thì rườm rà hơn, đặc biệt với LINQ thì .NET thực sự đã quá bá đạo.

Có một lập trình viên Java nhiều năm đã phải viết một bài tựa là "Java sucks, C# rocks" và người đó đã giã từ Java , tuy nhiên không có nghĩa là giã từ JFC hay các thư viện của java mà chuyển sang một loại ngôn ngữ khác mang tên Scala cũng sử dụng chung thư viện với java nhưng được biết với cú pháp cực kì ngắn gọn, tựa LINQ trong .NET, thực sự đọc cái article đó mà mình thấy buồn cho Java quá, mình cũng thích Java, vẫn đang học Java ở mức trên newbie một chút vậy mà đã bỉ phủ quả đấy thì nản ....

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết