Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    1

Buồn quá đi ! [Hỏi đáp] Về burn đĩa karaoke

Mình định làm 1 đĩa dvd karaoke tuyển chọn để tết về ngâm nga. Hiện tại mình có down 1 số file video karaoke làm sẵn được chia sẻ, như sau
    - File *vob: chất lượng hơi kém chút, xem trên KMP có 2 kênh âm thanh, có ngắt được tiếng ca sĩ
    - File *mkv,*avi,*mpg: chất lượng tốt, xem trên KMP cũng có 2 kênh âm thanh nhưng không ngắt được tiếng ca sĩ, chỉ ngắt được trái phải (nhưng không tách riêng được nhạc nền và nhạc lời ca sĩ )
    - File *mp4,*FLV : chất lượng tốt, xem trên KMP có 2 kênh, ngắt được trái phải 1 bên nhạc nền,1 bên là nhạc+ ca sĩ hát

Mình muốn hỏi là tất cả các loại trên khi burn ra đĩa chạy trên đầu dân dụng thì có đủ 2 lựa chọn ngắt được tiếng để hát karaoke và nghe trực tiếp ca sĩ hát không hay chỉ mình loại *vob làm được .Nếu được thì chỉ luôn dùm mình cách ghi ra đĩa chạy được trên đầu dân dụng

Bạn nào biết chỉ giúp mình nhé. Xem trên mạng nhiều nhưng nói lan man lắm. cũng không biết dùng phần mềm nào là tốt nhất
    Quote Quote

Like
    49
    muốn làm được karaoke thì bắt buộc phải có :

1. beat nhạc. Nhạc nền không có ca sỹ hát.
    2. vocal hoặc ca sỹ hát trên chính nhạc nền đó.

.vob hay mkv cho phép file có nhiều track âm thanh. Như vậy mình có thể cho 1 file video vừa có track beat vừa có vocal, muốn nghe cái nào chuyển qua cái đó. Nhiều khi ca sỹ hát cả phiên bản Anh, Hoa, Pháp, Việt thì muốn nghe tiếng nước nào thì chọn track chứa tương ứng. Như vậy cái file video karaoke có thể chứa hàng tá track âm thanh khác nhau.

Kết luận, vẫn là muốn làm được karaoke thì cần có nhạc không ca sỹ hát và nhạc có ca sỹ hát.

Làm DVD karaoke mà có sẵn track âm thanh + file video có chữ chạy theo nhạc rồi thì dùng phần mềm têm tmpeg mà tạo DVD hay .vob cho nó dễ.

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    mkv sao mình chạy nó cũng không tách được beat và vocal bạn

Like
    49
    cái nào có thì mới tách được chứ bạn. Đâu có công nghệ nào tách vocal khỏi bài hát đã mix bao giờ đâu, học có mờ tớ chưa biết.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết