Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    1

Thắc mắc về việc làm website phim

Dạ,em chào các anh chị trên ddth và các bạn , mong mọi người giúp đỡ em giải tỏa gánh nặng để em đi vào hành động :

Vấn đề 1:
    Em có thắc mắc là:
    Phương án 1:Em đang định làm một website xem phim trực tuyến nhưng không biết là khi mình thiết kế giao diện chức năng website thì mình tự làm còn trang admin thi mình dùng một CMS cho bảo mật có được không.

Giả sử làm được theo phương án này thì trong trang admin của CMS làm gì có những chức năng của site phim em nhỉ> em đang bối rối lắm mong các bạn giúp đỡ.

Phương án 2: Là em thiết kế giao diện chức năng web phim trên nền diễn đàn - giống bên pub- còn phần admin thì dùng trang quản trị của forum.

Em có thể tự thiết kế được web nhưng còn phần admin có những modun như upphim lên server chẳng hạn thi dùng php code có được không ạ.

Vấn đề 2 là: Các bác cho em hỏi là My SQL đấy nó lưu CSDL của cả website như user,thể loại phim,..... và khi client request đến server thì nó sẽ truy vấn trong CSDL---> vậy thế phim , ảnh poster có lưu trong CSDL không các bác hay nó lưu trong một thư mục nào đó trên máy chủ mà khi truy vấn CSDL thì nó sẽ lấy ở đó
    Quote Quote

Like
    16
    mình đọc nãy giờ vẫn chưa hiểu câu hỏi của bạn thế nào , theo ý mình là thế này

Về web phim thì bác có thể sài xtremedia ,cái source này thì mấy trang web lơn đang sài chư phimvang ...

còn về bảo mật thì pass admin bác đặt có nhiều ký tự đặc biệt 1 chút , chmod các thư mục cho kỹ và phần còn lại là xem cofing của server thế nào để tránh bị local att

Còn về CSDL không có lưu ảnh poster bạn nhé , nếu lưu ảnh thì database bạn sẽ cực lớn , lúc trước mình làm diễn đàn mã nguồn VBB , thành viên chỉ úp avatar và hình chữ ký thôi , mà database của mình 1G ,

Em chỉ biết có vậy , mấy bác đừng vào chém em mà tội nghiệp

Like
    0
    Có nhiều bạn muốn làm website phim nhỉ . Nếu bạn chưa rõ về cách thức hoạt động thì nên sử dụng mã nguồn mở , và đào sâu tìm hiểu về mã nguồn mở đó .
    Rất nhiều cái đầu chụm lại để xây dựng lên mã nguồn mở , mang ra dùng luôn thôi , đừng tự viết bất cứ cái gì hết nếu chưa vững tay

Like
    22
    còn web nhạc thì dùng thằng nào các bác ?

Like
    16
    Quote Được gửi bởi trumdkny View Post
    còn web nhạc thì dùng thằng nào các bác ?
    Hiện tại thì dùng xtre hoặc module music của nukeviet bác ạ

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết