Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Một lỗi về IP address ?

Ở thanh taskbar bất ngờ xuất hiện biểu tượng cảnh báo "có một địa chỉ IP mẫu thuẫn với một hệ thống khác"([Windows-system error "there is an IP address conflict with another system on the network") , mình ko hiểu lỗi này nghĩa là thế nào? --> Cách khắc phục ra làm sao? Chưa thấy máy có biểu hiện j bất thường nhưng thấy nó thỉnh thoảng lại báo.
    Hiện trạng của máy là : kết nối internet với 3máy khác qua modem 4cổng.vẫn online bình thường.Thêm một hiện tượng lạ nữa là khi cắm usb vào máy,thỉnh thoảng bị tự khởi động lại khi rút usb ra hợac tắt usb đi.
    mong các bạn quan tâm giải quyết vụ này hộ mình.thanks for your care!
    Quote Quote

Like
    15
    Windows-system error "there is an IP address conflict with another system on the network
    Bị trùng IP đó bác, coi lại trong network có cái máy nào đang xài cái IP của bác ko?

Like
    0
    thế bạn cho mình hỏi tại sao mà máy mình cứ rút usb ra or stop usb là máy tự khởi động lại????

Like
    0
    virus
    quét nhanh đi là vừa

Like
    0
    Thứ 1 là máy trùng ip hoặc thứ 2 là máy trùng tên với nhau.

Bạn đã thử cho usb khác chưa? nếu vẫn bị hiện tượng trên có lẽ do windows hoặc virus... còn ko thì nguồn

Quote Được gửi bởi BoTayConGaQuay View Post
    Bị trùng IP đó bác, coi lại trong network có cái máy nào đang xài cái IP của bác ko?
    Nếu máy bình thường, ko đụng gì đến IP thì modem tự set ip cho mỗi máy. Như vậy thì sao trùng IP đc nhỉ?
    Hồi đó làm máy ảo, khi trùng tên nó cũng báo như vậy. Nhưng cũng gặp trường hợp này với mạng ở nhà.. cũng ko nhớ là khắc phục thế nào (tất nhiên là 2 máy khác tên) nhưng sao nó bị hiện tượng như vậy trong khi modem tự set ip cho máy?
    Bác giải thích dùm em nhé, thanks.

Like
    0
    Nếu vậy bạn đừng set IP (nếu bạn ko rành). Bạn click phải vào My Network Places chọn Properties, tiếp theo click phải vào biểu tượng 2 màn hình chọn Properties, sau đó double click vào dòng Internet Protocol(TCP/IP) đánh dấu chọn các Obtain. OK là xong

Like
    0
    Quote Được gửi bởi kevinquang View Post
    Nếu vậy bạn đừng set IP (nếu bạn ko rành). Bạn click phải vào My Network Places chọn Properties, tiếp theo click phải vào biểu tượng 2 màn hình chọn Properties, sau đó double click vào dòng Internet Protocol(TCP/IP) đánh dấu chọn các Obtain. OK là xong
    Hiii, máy mình từ trước giờ cấu hình sẵn trong Internet Protocol(TCP/IP) đánh dấu chọn các Obtain an IP address automatically nhưng vẫn bị tình trạng vậy. Mong các cao thủ giúp đỡ. Chân thành cảm ơn!!!

- - - Updated - - -

Quote Được gửi bởi kevinquang View Post
    Hiii, máy mình từ trước giờ cấu hình sẵn trong Internet Protocol(TCP/IP) đánh dấu chọn các Obtain an IP address automatically nhưng vẫn bị tình trạng vậy. Mong các cao thủ giúp đỡ. Chân thành cảm ơn!!!

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết