Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 39
    Like
    11

Vui lắm ! Website dữ liệu lớn nêu dùng db MySQL hay SQL ?

Mình đang nghiên cứu để thuê code làm 1 trang web dữ liệu sau này tương đối lớn, mình thích làm bằng ngôn ngữ PHP vì thấy nó rấ dễ quản trị và tối ưu cho google, tuy nhiên mới được tư vân là chạy db bằng Mysql khi bản ghi lên đến vài trăm nghìn bản là db đơ luôn, chạy rất chậm, và chỉ có viết bằng .net db sql thì mới có thể lên đến hàng triệu bản ghi vẫn chạy vô nhẹ như không, có bạn nào biết tư vấn chia sẻ mình với
    Quote Quote

Like
    5
    mình cũng nghĩ .net db sql sẽ nhẹ mà nhanh hơn
    cần thêm ý kiến chuyên gia

Like
    0
    php vẫn kết nối dc sql server bạn ah. Dùng NET code web chậm chạp lắm. Mysql cũng có bản enterprise mà mấy triệu bản ghi cũng quất cả mà nói tóm lại database nhiều thì sql server hay mysql cũng chết làm website chậm đến lúc đó bạn nâng cấp dùng cache thế là ok(Mấy cái forum database mysql thường lên đến vài GB còn chẳng hề hứng gì) có thể người tư vấn cho bạn chỉ biết code DOT NET mới nói thế kia
    Sửa+bảo trì web, viết addon cscart,..(01266371311)

Like
    29
    đầu tiên bạn thuê / kiếm người về trước
    xong rồi người đó sẽ dựa trên thuộc tính của project mà đưa ra lựa chọn cần thiết
    thật ra thì mysql nó free nhưng mà rất mạnh, không bằng mấy cái SQL hay tính tiền, nhưng không phải nó chịu tải ko nổi.
    Website có 10tr user thì vẫn xài mysql được thôi.
    Đừng dừng lại ở việc sử dụng tốt một framework.
    Hãy cố gắng viết ra một framework.
    Có thể framework của bạn không tốt bằng những cái hiện có, nhưng trình của bạn sẽ gần hơn với những pro tạo ra framework tốt nhất.
    Yahoo antipro_vn: PHP, Python, CSS, JS, HTML.

Like
    41
    Quote Được gửi bởi ecojsc View Post
    Mình đang nghiên cứu để thuê code làm 1 trang web dữ liệu sau này tương đối lớn, mình thích làm bằng ngôn ngữ PHP vì thấy nó rấ dễ quản trị và tối ưu cho google, tuy nhiên mới được tư vân là chạy db bằng Mysql khi bản ghi lên đến vài trăm nghìn bản là db đơ luôn, chạy rất chậm, và chỉ có viết bằng .net db sql thì mới có thể lên đến hàng triệu bản ghi vẫn chạy vô nhẹ như không, có bạn nào biết tư vấn chia sẻ mình với
    ngôn ngữ PHP vì thấy nó rất dễ quản trị -> Nó dễ sữ dụng. Còn phần quản trị là do hệ thống cậu viết ra
    db bằng Mysql khi bản ghi lên đến vài trăm nghìn bản là db đơ luôn - > nó đơ là code cậu xử lý ,chứ vài triệu nó cũng truy vấn bình thường
    Tóm lại: Cậu muốn thiết trang web như thế là tùy theo nhân lực và tiền. Còn chậm, nhanh, tối ưu .v.v. Phụ thuộc vào bộ phận code.
    Gợi ý:
    Thường là Php đi chung với Mysql -> Vì nó free thì đi chung đường.
    asp.net thì đi chung với SQL-> của Microsoft.
    Nên sài theo hướng đó, đừng sài nữa này nữa kia. Sài như thế sẽ gặp khó sau này.

Like
    22
    Không biết chủ thread làm web về gì, và lưu trữ gì thì sẽ lựa chon được giải pháp phù hợp.
    Còn chuyện cùng dữ liệu mà MySQL down còn MS SQL Server vẫn chạy ngon lành thì chủ thread nên xem xét lại người tư vấn kẹo bị họ thuốc.
    Mình đang dùng MySQL mà 1 table trong đó có hơn 10tr record, db có hơn 1000 table những vẫn chạy tốt, DB cho 1 khách hàng lên đến hàng trăm GB. Bản thân mình cũng đã từng làm trên MS SQL Server.

Like
    41
    Thanks các bác đã chia sẻ thông tin hữu ích, hướng của em là đã để làm bằng php rồi, nhưng vì có cái thông tin đó nên lại phải nghiên cứu và tham khảo tư vấn của mọi người trên diễn đàn để chốt lại, site của em định làm là doanh nghiệp và sản phẩm thôi. Có một điều nữa là em thấy các trang báo điện tử toàn dùng .net thì phải, sao họ không dùng php nhỉ?
    .net thì phải, sao họ không dùng php nhỉ? - >cái này là do bảo mật và họ là công ty lớn tiền nhiều nên sài .Net cho an toàn vậy thui. Chứ có gì ghê gớm đâu.

Like
    27
    bên tư vấn làm web họ lái bác sang thềm nhà họ thôi

Like
    27
    bên tư vấn làm web họ lái bác sang thềm nhà họ thôi
    Có một điều nữa là em thấy các trang báo điện tử toàn dùng .net thì phải, sao họ không dùng php nhỉ?
    cái này ko đúng nhé.
    site tin tức lúc trước ( vì php mới nổi ) thì mới dùng .net
    sau này ưu thế nghiên hẳn về php rồi bác
    trong đó 1 số lượng lớn các site là CMS như wordpress,joomlar
    ví dụ trang news bằng wordpress http://politicalticker.blogs.cnn.com/

Like
    0
    Viết khổi lượng record lớn phải biết phân database, theo từng năm, hoặc từng tháng, ko nên đồn vào vừa ko tối ưu, vừa tăng thời gian duyệt record.
    theo mình tuỳ ngân sách mà lựa chọn. tuy nhiên vừa viết vừa tham khảo thêm những người có kinh nghiệm để tối ưu dần

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết