Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18
    Like
    0

Sinh viên IT ra trường đi làm cần kĩ năng gì nhỉ ?

Mình học năm 2 ĐH và có mấy anh làm bên IT, ảnh nói làm ở ngành CNTT khi ra trường ĐH mà ko có kiến thức gì thêm thì ko thể làm quản lý đc. Hỏi thì ổng kêu tự tìm hiểu. Tìm ko ra lên mạng hỏi cho nhanh. Vây muốn làm IT giỏi thì cần phải đầu tư hay học thêm kĩ năng và kiến thức gì nhỉ ? Ai đi làm rùi chỉ giúp em với để em đầu tư ngay từ bây giờ lun. Để sau này ra trường khỏi cần đi học thêm.
    Quote Quote

Like
    48
    Có lẽ điều tốt nhất cho bạn lúc này là:
    - Học thật tốt các môn mà bạn đang học.
    - Nếu bạn đã tự tin, môn bạn đang học sẽ đạt ở kỳ thi tới tối thiểu là 7 điểm, lúc đó bạn lại lên đây hỏi tiếp!

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    26
    Quote Được gửi bởi minthan View Post
    Mình học năm 2 ĐH và có mấy anh làm bên IT, ảnh nói làm ở ngành CNTT khi ra trường ĐH mà ko có kiến thức gì thêm thì ko thể làm quản lý đc. Hỏi thì ổng kêu tự tìm hiểu. Tìm ko ra lên mạng hỏi cho nhanh. Vây muốn làm IT giỏi thì cần phải đầu tư hay học thêm kĩ năng và kiến thức gì nhỉ ? Ai đi làm rùi chỉ giúp em với để em đầu tư ngay từ bây giờ lun. Để sau này ra trường khỏi cần đi học thêm.
    Ngành IT thì vô vàn kiến thức, bạn nên trập trung vào thế mạnh của mình để tập trung phát huy. Bên cạnh đó cũng nên rèn thêm các kỹ năng mềm. Cách tốt nhất là nên tìm việc gì đó hoặc tham gia vào nhóm nào đó tìm việc freelance làm để kiếm kinh nghiệm.

Like
    345
    Nếu tìm được một việc làm thêm có phù hợp với ngành thì tốt: bào trì máy tính, thiết web... Còn không thì phải tập trung tốt vào những đồ án đang làm trong trường. Để sau này đi phỏng vấn người ta hỏi "em biết gì, em đã làm được gì..." thì có cái mà "show hàng" Tất nhiên thì kiến thức phải tốt, phải có 1 ngôn ngữ hay một hướng nào đó làm sở trường. Không cần cái gì cũng biết, chỉ cần cái biết thì phải làm được.

Còn muốn làm quản lý nữa thì tui hông biết vì vẫn đang làm công nhân lập trình!

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Em xác định nghề nghiệp sẽ theo hướng mạng nên chắc sẽ học thêm vài tín chỉ về mạng. Mà cảm thấy hơn tốn. mà tốn nhưng cũng phải ráng
    còn kĩ năng làm việc thì ko bít.
    Liệu có nên làm ctv để có kĩ năng làm việc ko ?

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Học thật giỏi tiếng Anh.
    Giờ lên mạng muốn học và tìm tài liệu thấy vốn tiếng anh hạn chế khó chịu thật.
    c0jstudio .webs .com/site2012. swf

Like
    1
    Quote Được gửi bởi c0jvt287 View Post
    Học thật giỏi tiếng Anh.
    Giờ lên mạng muốn học và tìm tài liệu thấy vốn tiếng anh hạn chế khó chịu thật.
    đồng ý với ý kiến này, bên cạnh học giỏi chuyên môn ở trường thì hãy đầu tư tiếng anh cho khủng vào là gần vô đối rồi đấy ^^

Like
    26
    Quote Được gửi bởi minthan View Post
    Em xác định nghề nghiệp sẽ theo hướng mạng nên chắc sẽ học thêm vài tín chỉ về mạng. Mà cảm thấy hơn tốn. mà tốn nhưng cũng phải ráng
    còn kĩ năng làm việc thì ko bít.
    Liệu có nên làm ctv để có kĩ năng làm việc ko ?
    Câu trả lời là rất nên kiếm việc làm thêm để có kỹ năng làm việc, mấy cty nhỏ nhỏ nhận CTV cũng khá nhiều, còn may mắn thì đc vào làm ở các cty lớn

Like
    0
    aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

Like
    26
    sao mà la òm sòm vậy Biomkum142 :-/

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết