Trang 1 / 7 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 68
    Like
    0

Vài câu hỏi về Windows Vista

1. Trong Windows Xp, khi mình muốn áp dụng cách hiển thị của 1 folder cho tất cả các folder khác thì mình vào Tools > Folder Options và chọn tab View, nhấn Apply to Folders. Tuy nhiên trong Windows Vista thì khác, mặc dù mình đã làm như vậy nhưng mỗi folder nó lại hiển thị một kiểu ko chịu nghe lời chút nào. Rất là ức chế.

2. Giúp tớ xong câu 1 sẽ hỏi tiếp câu 2.
    Quote Quote

Like
    0
    Thứ 2 là : làm sao để lưu một kích thước cửa sổ ( ví dụ Windows Explorer chẳng hạn ) - Mình thấy cứ mỗi lần vào nó lại ra một kích thước khác - bực lắm - lại mất công chỉnh lại như ý muốn.

Like
    0
    cái kích thước cửa sổ mình không để ý lắm nhưng mình có mẹo này, mở một cửa sổ theo ý muốn rồi tắt đi lần sau bật lại nó luôn về điinhj dạng cũ miễn là bạn đừng thay đổi cửa sổ nhá

Like
    20
    Trong Folder options - View của Vista có phần Remember each folder's view settings. Check mark nó hay không tuỳ mình.

Like
    0
    cái kích thước cửa sổ mình không để ý lắm nhưng mình có mẹo này, mở một cửa sổ theo ý muốn rồi tắt đi lần sau bật lại nó luôn về điinhj dạng cũ miễn là bạn đừng thay đổi cửa sổ nhá
    Đúng là như vậy. Nhưng hình như reset là hết luôn hay sao ấy.

Trong Folder options - View của Vista có phần Remember each folder's view settings. Check mark nó hay không tuỳ mình.
    Cái này ko giải quyết được vấn đề gì cả. Rõ ràng đây là một vấn đề nan giải.

Cho mình hỏi tiếp câu 3 : "Tại sao mình ko add một thư mục nào đó vào Favorite Links được". Mình thử kéo thư mục sang phần Favorite Links thì hiện dấu cấm. Nhấn chuột phải chọn Open Favorite Links Folder thì ko thấy có gì cả."

Mong trợ giúp nốt câu 2 và 3.

Like
    0
    Mỗi lần cài lại Windows là tui lại phải AutoUpdate. Có cách nào mà có thể tải những bản cập nhật về 1 lần và sử dụng cho nhiều lần. Cái này rất cần thiết vì mỗi lần update về tốn rất nhiều MB - tốn tiền - tốn thời gian. Nhất là cái update DreamScene của Vista nặng tới hơn 25MB.

Mong các bạn giúp đỡ.

Like
    0
    Khổ quá ! Không có ai giúp mình à ? Câu hỏi của mình khó quá ư ? Bác TOM hay giúp đỡ mọi người đâu rồi ?

Like
    20
    TOM tôi cũng phải vào mà update hết 70 cái Critical Update tốn gần 2 tiếng đồng hồ. Nếu muốn download các cái đó bỏ vào HD để dành thì cứ việc từ từ vào MS Download tìm hết các update đó mà download vào HD để đó cho tương lai.

Còn cách này nửa là sau khi đả auto update hết các Critical updates.
    Set Folder option cho Show hidden và system file
    Vào C:\windows trong folder này sẽ có 6,70 chục cái folders ẩn mà tên của folder là một dảy số. Nếu bạn vào trong đó sẽ thấy mấy cái MS Install file.
    Copy hết tất cả các Folders đó vào một chổ khác. Đổi Attribute của các folders cho hết hidden và đó là tất cả các Update mà bạn đã download và update cho máy bạn.

Tôi thường xoá các folder đó sau khi update nên chúng không còn nửa. Nếu bạn chưa xoá thì chúng còn ở đó chớ chưa mất đâu.
    Được sửa bởi The Old Man lúc 04:27 ngày 24-04-2007

Like
    0
    Nếu tui ko nhầm thì mấy cái update của MS chứa trong thư mục C:\Windows\SoftwareDistribution.

Tuy nhiên, lưu trữ những cái này lại, khi cài mới windows, copy nó vào thư mục đó thì nó có nhận ra là đã update ko ? Chắc chắn là nó sẽ kiểm tra trên hệ thống và tiếp tục tải về những cái mà chúng ta đã có rồi. Vả lại, những thứ trong cái thư mục đó là những bộ cài update ( mình ko thể tự cài được ), chưa được cài ra. Vậy dù có những cái đó thì cũng coi như Windows chưa update.

-> Cách khả thi duy nhất là ghost. Tuy nhiên ghost cái Vista thì tui chưa dám thử ( nặng quá - sơ sơ 6.5GB ).

Like
    0
    He he ! Phát hiện ra rùi.

Thứ nhất : Microsoft cho phép download bản update về và update offline. Ví dụ bản update "Security Update for Windows Vista (KB925902)", có thể down tại : http://www.microsoft.com/downloads/d...DisplayLang=en

- Ngoài ra, nếu muốn update nhiều cái một lúc thì có thể down mấy cái AutoPatcher trên 9down. Nó chứa những cái update trong cả 1 thâng. Ví dụ, toàn bộ những update cho Windows Vista vào tháng 4/2007 có thể down tại : http://9down.com/AutoPatcher-Vista-A...007-Full-9068/

( Tuy vậy, tui vẫn chưa tìm cách down được cái update DreamScene - hic hic )

Trang 1 / 7 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết