Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20
    Like
    4

VPS và winserver bản quyền ?

Hiện nay số lượng người dùng VPS ngày 1 tăng lên vì tính tiện dụng cũng như giá thành rẻ của nó. Xong vẫn đề đặt ra ở đây là 1 số bạn thường đặt câu hỏi tại sao khi nhận được VPS cài winserver 2003 thì sẽ là win ***** không phải bản quyền.
    Vậy mình thử thiết hỏi hiện tại có bao nhiêu nhà cung cấp VPS sử dụng winserver chính hãng cho VPS của mình?
    Và thử hỏi bao nhiêu trong số chúng ta hiện đã và đang vi phạm luật bản quyền?
    Quote Quote

Like
    5
    Với windows server thì 100% người dùng cá nhân và doanh nghiệp nhỏ vi phạm luôn. Giá chát quá mà bác Chính vì thế nên vấn đề bản quyền nhà cung cấp hosting có chịu trách nhiệm đâu

Like
    22
    Mình thấy giá VPS ở VN và US gần tương đương, nhưng sao bên họ dùng windows có bản quyền, còn ở mình thì lại hàng lậu. Phải chăng các HP ở VN muốn nhiều lợi nhuận hơn ?

Like
    5
    Quote Được gửi bởi trumdkny View Post
    Mình thấy giá VPS ở VN và US gần tương đương, nhưng sao bên họ dùng windows có bản quyền, còn ở mình thì lại hàng lậu. Phải chăng các HP ở VN muốn nhiều lợi nhuận hơn ?
    Bạn mua VPS thì bản quyền WIndows là option thêm có giá từ 10-25 USD chứ không có miễn phí đâu bạn ạ. Giá license windows thuê cũng ngang giá bạn thuê 1 VPS đấy

Like
    4
    Quote Được gửi bởi magicfire View Post
    Với windows server thì 100% người dùng cá nhân và doanh nghiệp nhỏ vi phạm luôn. Giá chát quá mà bác Chính vì thế nên vấn đề bản quyền nhà cung cấp hosting có chịu trách nhiệm đâu
    thế có doanh nghiệp nào lớn lớn dùng hàng bản quyền không? ai đó thử nêu 1 vài ví dụ với. không tính trường hợp thu thêm phí bản quyền nhá.

Like
    40
    Quote Được gửi bởi magicfire View Post
    Với windows server thì 100% người dùng cá nhân và doanh nghiệp nhỏ vi phạm luôn
    Nhận định sai lầm rồi bạn. Tất cả các máy chủ Windows, kể cả cho shared hosting, VPS hay dedicated servers của VietNAP đều dùng Windows 2003 hoặc 2008 có bản quyền, cả ở Mỹ cũng như tại Việt Nam. VietNAP Hosting ký hợp đồng trực tiếp với Microsoft Singapore để phân phối, chứ không dùng bản lậu.
    - VietNAP Managed Hosting -

Like
    4
    Quote Được gửi bởi vietnap View Post
    Nhận định sai lầm rồi bạn. Tất cả các máy chủ Windows, kể cả cho shared hosting, VPS hay dedicated servers của VietNAP đều dùng Windows 2003 hoặc 2008 có bản quyền, cả ở Mỹ cũng như tại Việt Nam. VietNAP Hosting ký hợp đồng trực tiếp với Microsoft Singapore để phân phối, chứ không dùng bản lậu.
    Vậy mỗi bản win bản quyền bên việtnap mua của MS giá bao nhiêu? và bạn có thể đưa ra dẫn chứng minh họa không?
    Các bạn có thu phí riêng cho việc được dùng win bản quyền không?
    Máy chủ dùng win bản quyền thì không nói làm gì nhưng vấn đề đang bàn tới là VPS bạn ạ. Tại vì VPS chỉ là máy chủ ảo.
    Liệu bạn có cài 1 bản winserver mất tiền lên đó rồi sau khi chấm dứt hợp đồng phần ảo hóa đó bị del đi tức là bạn mất trắng bản win đã cài à ?

Like
    40
    Chắc bạn chưa biết đến chương trình SPLA của Microsoft nhỉ? Và bạn có biết Hyper-V với Windows datacenter license ko? Tôi không muốn giả định điều gì, nhưng với những gì bạn post lên, có vẻ bạn không hiểu, không biết về các licenses của Microsoft, nhưng lại muốn "xách mé" người khác Nếu bạn không biết, cứ hỏi, tôi sẽ chia sẻ thông tin, nhưng không phải kiểu tôi phải chứng minh cho bạn cái gì cả nhé

Trên web của 3cdotcom, bạn vui lòng không ăn trộm bài viết của người khác. Bài viết về vps tại đây http://3cdotcom.vn/Phan-biet-Dedicat...erver/2007/732 bê nguyên dữ liệu gốc từ bài viết của VietNAP http://vietnap.com.vn/blog/2009/05/a...y-chu-hosting/ mà không được xin phép. Vấn đề này cũng cho thấy sự tôn trọng bản quyền của 3cdotcom là thế nào!

Like
    4

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi vietnap View Post
    Chắc bạn chưa biết đến chương trình SPLA của Microsoft nhỉ? Và bạn có biết Hyper-V với Windows datacenter license ko? Tôi không muốn giả định điều gì, nhưng với những gì bạn post lên, có vẻ bạn không hiểu, không biết về các licenses của Microsoft, nhưng lại muốn "xách mé" người khác Nếu bạn không biết, cứ hỏi, tôi sẽ chia sẻ thông tin, nhưng không phải kiểu tôi phải chứng minh cho bạn cái gì cả nhé

Trên web của 3cdotcom, bạn vui lòng không ăn trộm bài viết của người khác. Bài viết về vps tại đây http://3cdotcom.vn/Phan-biet-Dedicat...erver/2007/732 bê nguyên dữ liệu gốc từ bài viết của VietNAP http://vietnap.com.vn/blog/2009/05/a...y-chu-hosting/ mà không được xin phép. Vấn đề này cũng cho thấy sự tôn trọng bản quyền của 3cdotcom là thế nào!
    Bạn không thấy mình đang nêu câu hỏi à! Hay bạn thích tự ngộ nhận là xách mé người khác thế? Nếu bạn không có nhu cầu chia sẻ thông tin mà chỉ lên đây với nhu cầu quảng cáo thì mình không hoan nghênh bạn trong topic này.

Bạn chứng minh đâu là dữ liệu gốc của bạn thế?
    Và chất lượng cũng như mục đích của 2 bài viết hoàn toàn không giống nhau nha bạn.
    Hay văn hóa đọc của bạn chỉ dừng ở chỗ đó mà không phát triển được khi lấy những thông tin trên mạng từ 1 công ty nước ngoài. (thông cảm mình nói hơi thô)

Like
    40
    Haha... đọc thì không đọc, cứ thích vặn vẹo người khác. Bạn cứ đọc kỹ lại bài viết trên site 3cdotcom, tìm hiểu thêm 1 chút về VietNAP, xem thông tin đó từ đâu ra nhé

Còn về việc quảng cáo, ai lên đây quảng cáo nhỉ? Topic này với mục đích quảng cáo? Hay thử coi lại các bài viết của bạn, rồi cả cái nick cũ bị banned, xem ai là người cứ quăng quảng cáo lung tung mà không cần quan tâm đến người dùng đang có nhu cầu cần gì

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết