Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    10

Xây dựng hệ thống quản lý đào tạo tín chỉ, niên chế trên nền web

Mình đang có nhu cầu xây dựng hệ thống quản lý đào tạo tín chỉ, niên chế cho trường trung cấp, cao đẳng, đại học trên nền web. Mình mới biết một số ứng dụng làm việc này nhưng toàn là winform. Mình muốn xây dựng một hệ thống quản lý từ sinh viên, lớp học, điểm, xếp lịch... hoàn toàn trên nền web, về web thì mình chủ yếu là làm với php.
    Mình mong mọi người tư vấn giúp mình nên làm thế nào. Mình đang hướng đến sử dụng cms ( wordpress) vì theo mình cms sẽ hỗ trợ giúp mình làm tốt hơn là framework ( phải làm, code nhiều hơn). Trước mình dùng opencart thấy cấu trúc thư mục của nó phân tách rõ ràng theo mô hình MVC, có cms nào khác có cấu trúc tổ chức theo MVC rõ ràng không? Đây mới là hướng nghĩ của mình nhưng có lẽ chưa phù hợp, mong mọi người tư vấn giúp đỡ.
    Quote Quote

Like
    0
    CMS ko đáp ứng được nhu cầu của bạn đâu

Trong Bài toán của bạn, nghiên cứu về thuật toán "tôi luyện thép" để sắp thời khóa biểu. Ngoài ra những chức năng khác cũng không có gì đáng nói

Bạn nên Code, ko nên dùng cms. Code theo kiến trúc MVC cho dể quản lý
    Yahoo Chat: trieuanhl

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    10
    Quote Được gửi bởi trieuanhl View Post
    CMS ko đáp ứng được nhu cầu của bạn đâu

Trong Bài toán của bạn, nghiên cứu về thuật toán "tôi luyện thép" để sắp thời khóa biểu. Ngoài ra những chức năng khác cũng không có gì đáng nói

Bạn nên Code, ko nên dùng cms. Code theo kiến trúc MVC cho dể quản lý
    Cảm ơn bạn, mình muốn tự code nhưng muốn dùng cái cms nào có sẵn mà theo mô hình MVC đễ đỡ vất vả hơn. Giữa PHP vs ASP thì theo bạn cái nào phù hợp hơn

Like
    17
    drupal mà tiến nhé bạn

Like
    34
    Thuật toán giải quyết vấn đề này là vô cùng phức tạp. Có lẽ là nên tự viết và sử dụng ngôn ngữ lập trình nào đó ít tốn tài nguyên và chịu tải tốt chạy ở phía back-end chứ dùng đơn thuần là tốn tài nguyên lắm, sập hệ thống như chơi. Nếu muốn dùng FrameWork có sẵn thì hãy chọn của các hãng danh tiếng như IBM, Oracle, Red Hat, Microsoft.
    "bất khả tri"

Like
    0
    cái này đáng quan tâm, đánh dấu phát

Like
    4
    Quote Được gửi bởi cuongbn View Post
    Mình đang có nhu cầu xây dựng hệ thống quản lý đào tạo tín chỉ, niên chế cho trường trung cấp, cao đẳng, đại học trên nền web. Mình mới biết một số ứng dụng làm việc này nhưng toàn là winform. Mình muốn xây dựng một hệ thống quản lý từ sinh viên, lớp học, điểm, xếp lịch... hoàn toàn trên nền web, về web thì mình chủ yếu là làm với php.
    Mình mong mọi người tư vấn giúp mình nên làm thế nào. Mình đang hướng đến sử dụng cms ( wordpress) vì theo mình cms sẽ hỗ trợ giúp mình làm tốt hơn là framework ( phải làm, code nhiều hơn). Trước mình dùng opencart thấy cấu trúc thư mục của nó phân tách rõ ràng theo mô hình MVC, có cms nào khác có cấu trúc tổ chức theo MVC rõ ràng không? Đây mới là hướng nghĩ của mình nhưng có lẽ chưa phù hợp, mong mọi người tư vấn giúp đỡ.
    Viết tất tần tật ngần đó 1 năm không biết có xong nữa không là?
    Có những cái "đá tảng" như sắp lịch học coi bộ khó nuốt.
    Nội nguyên thiết kế CSDL cũng đủ hại não rùi nói chi làm mấy cái khác.
    Phấn đấu thực hiện 1/2 khối lượng từng đó thui cũng xứng được làm cộng sự Billgate rùi. Hee

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết