View Poll Results: Bạn có ủng hộ lệnh đội mũ bảo hiểm trong nội thành TPHCM không?

Voters
186. You may not vote on this poll
  • Ủng hộ - Tui sẽ đội mũ bảo hiểm ra đường hằng ngày

65 34.95%
  • Không ủng hộ - Không thích đội nồi cơm điện.

121 65.05%
Trang 17 / 23 FirstFirst ... 121415161718192022 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 161 đến 170 / 230
    Like
    153
    Quote Được gửi bởi Alex Tran
    Xin góp ý với bạn KN là ko nên diễn giải bằng tiếng Anh ở đây vì đây là diễn đàn của người Việt. Hay là bạn cho rằng những người ko biết tiếng Anh là những người ko đủ trình độ và kiến thức để phân biệt điều gì là đúng sai? Rằng chúng tôi là những người cổ hủ, lạc hậu.
    Chẳng lẻ điều gì WHO và UN nói thì chúng ta đều nghe theo? Họ đã sống và tham gia giao thông tại Việt Nam nhưng được mấy ngày? Họ đã từng chịu những khó khăn mà mọi người đã nêu trên?
    1. Bài viết hoàn toàn bằng tiếng Anh không sai với quy định của diễn đàn. Đó không phải là bài tự viết, bạn Alex Tran xem kỹ lại, có nguồn trích dẫn rõ ràng như vậy rồi. Tôi không có ý gì như bạn suy diễn cả. Nếu có bài tiếng Việt tôi sẽ đưa lên trước chứ không phải là các bài tiếng Anh đó.

2. Liên Hợp Quốc có mặt tại Việt Nam từ năm 1977. Cụ thể UNDP, chương trình phát triển LHQ đã góp phần góp phần xúc tiến từng giai đoạn chuyển đổi của Việt Nam từ đó tới nay. Các cơ quan LHQ khác cũng có mặt ở Việt Nam hỗ trợ đắc lực trong nhiều lĩnh vực trước, trong và sau thời kỳ đổi mới.
    Những khuyến nghị của LHQ tới các quốc gia, các chính phủ và việc thực thi sau đó là ở cấp quốc gia tại mỗi đất nước cụ thể. Tôi không bình luận thêm gì câu hỏi của bạn.

@nguyenniit1911, xdanze, embetapdoc: vì bài trích dẫn bằng tiếng Anh nên đã có những sự tranh cãi không cần thiết, tôi mong các bạn không tranh luận vào vấn đề đó nữa. Bài trích dẫn của tôi cũng chỉ có mục đích bổ sung vào những thông tin và ý kiến nhiều chiều đang có ở đây mà thôi.

Quote Được gửi bởi Ghost1982
    Bao giờ ra ngoài này thì nhớ kêu gọi anh em offline nhé
    @ Ghost ơi, gần như tháng nào cũng có mặt ở HN mà. Đang đợi phái đoàn ngoài HN vào, Ghost hỏi Swan và Bathazar đi, rồi vào cùng cho vui

Like
    0
    ko ở thành phố HCM nên ko có ý liến gì, anh em cứ bàn luận

Like
    0
    Đội mũ bảo hộ thôi mấy bác à, ra đường giờ khối ông chạy bạc mạng luôn đụng mình lúc nào ko biết nữa. Đèn xanh đèn đỏ đều chạy, ý thức chấp hành luật lệ giao thông =0, mình chạy đàng hoàng còn bị ủi nữa oan lắm rồi

Like
    0
    "Bắt buộc" là vì vấn đề tử vong do tai nạn giao thông đã lên đến tầm quốc gia, không còn ở mức cá nhân nữa.

"Ý thức người tham gia lao thông" đương nhiên là yếu tố quyết định, ai ai cũng biết hết. Rồi ai cũng biết là cái khối ý thức đám đông đó cũng là cái thứ vận động chậm chạm nhất. Đứng từ phía quản lý nhà nước, người ta phải làm cái gì đó để thúc đẩy sự vận động của nó. "Cái gì đó" không chỉ là "bắt buộc đội nón bảo hiểm", các bạn nhớ lại xem! Đủ món ăn chơi cả (tổ chức đội quân áo xanh khắp nội thị để nhắc nhở, các chương trình thông tin công cộng, tăng cường phạt, giáo dục học đường v.v...), nhưng quy luật thì phải đúng, nghĩa là cái cục ấy nó cứ vận động chậm chạm (Chậm như thế nào thì nhìn vote ta cũng thấy).

Like
    0
    vkcuong2002:Phân tích của bạn rất hay.

Like
    0
    Hehe có câu này vui vui post lên cho anh em giải trí đỡ cãi nhau căng thẳng.
    "Trước đây khi đi đường mình thiếu tự tin lắm, chỉ dám phóng xe với tốc độ 60km/h thôi. Từ ngày chính phủ có quyết định đội mũ bảo hiểm mình cảm thấy tự tin hơn hẳn, toàn phóng xe 100km/h thôi à!".

Like
    0
    tôi sẽ ủng hộ ! vì thần kinh ko tốt sẽ ko tham gia DDTH đc. Mong rằng tốc độ đường truyền băng thông của mình tăng nhanh như đi xe máy, khi đó ngồi nhà lướt web cũng phải ôội nữa nha. hahaha.....hà

Like
    0
    suốt từ đầu năm đến giờ mà mãi em không ra được cái quyết định mua ô tô....
    Đến 15 tháng 12 này bắt buộc phải đội mũ BH tuốt tuột nên em đang dự tính tháng sau mua con xế 4 bánh đểu đểu để đỡ phải đội cái món ấy
    Cám ơn cái qui định ấy đã cho em cơ hội để quyết tâm

Like
    0
    Đúng là ngu lệnh.Giảm tai nạn ư?Điều này chỉ hợp với giao thông nước khác thôi.Chứ Việt Nam mình thì...Đường thì bé tí,dân thì đông.Đội MBH trong nội thành thì tai nạn mà ko nhiều hơn mới lạ.Ra đường gặp bọn container nó XI LANH THẦN CHƯỞNG,ko thì vài chú BUS DRIVER thì có ông trời mới cưỡng nổi.Mấy người ra cái lệnh này toàn đi "con 4 bánh",nghĩ đến chạy ù ra chợ mua mớ rau hay uống cốc trà đá mà phải đội cái Nồi Cơm Điện chắc cũng đến chết.Thế này chỉ khổ dân đen thôi.Ko mún bị giữ xe 90 ngày thì lại hối lộ (ko thì dùng võ hay tay chân để nói chuyện vậy)...

Like
    1

Cần chú ý !

Cái lệnh này mà ban hành thì những ai diện đi ăn đám tiệc, các chị bới đầu các anh chải tóc, chả ai dám đội MBH vì sẽ toi ngay quả đầu vừa làm, thế là phải chuyển sang đi taxi hoặc sang hơn thì sắm xe con ---> lượng xe con sẽ tăng ---> kẹt xe tăng còn kinh dị hơn trước 8-}

Đội thì ok thôi, có cảm giác an toàn, nhưng nhiều khi từ chỗ nhà ra sạp báo khoảng 1km, lại chạy ngang 1 bót CSGT, chỉ để mua 1 tờ báo mà thay ra thay vào . . . chắc đi bộ tập TD vậy ^^"

Trang 17 / 23 FirstFirst ... 121415161718192022 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết