Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    50

Thư ngỏ chương trình “Trung thu – Cho những niềm yêu thương”

Thân gửi những người bạn của tôi…
    Hà Nội đang vào mùa mưa. Cái cảm se lạnh của mùa thu Hà Nội cùng trận mưa phùn dai dẳng từ đêm qua làm cho con người ta có cảm giác nhớ. Và tôi nhớ…
    Tôi nhớ bầu trời Phú Thọ bình yên nhưng cũng đầy nắng gió, nơi những căn nhà cấp 4 lại trở thành những cơ ngơi khang trang…
    Tôi nhớ ngôi nhà siêu vẹo, ngả nghiêng với chiếc giường ọp ẹp của gia đình bác Bàn Văn Phú, rồi “bộ khung nhà” xác xơ của bác Bàn Văn Quý, hai gia đình nghèo nhất xã Vinh Tiền. Người vợ bị câm điếc bẩm sinh và bản thân bác Quý cũng gặp cản trở trong việc giao tiếp, thế nhưng những con người ấy vẫn không ngừng cố gắng, sống dựa vào nhau, vượt qua tất cả những gì khó khăn nhất, mục nát nhất của số phận…

Tôi nhớ nụ cười thiên thần của bé Băng, bé bị dị tật tay và chân trái…

Tôi nhớ nhớ đôi mắt màu hổ phách long lanh, đượm buồn của em Thùy, đôi mắt đã chứng kiến cảnh bố, mẹ và em trai lần lượt ra đi chỉ vẻn vẹn chưa đầy hai năm…

Và tôi nhớ tất cả, giọng hát trong trẻo, ngây thơ của em Quý, cậu bé 7 tuổi đáng yêu. Người thân ra đi và đôi mắt của em cũng không còn, nhưng thật may mắn thay, em có tình thương của bố mẹ nuôi, những người luôn ở bên cạnh chăm sóc em. Ngày nào bố cũng chở em đi học rồi đứng đợi ở cổng chờ em tan học để đón về. Những ngày bận rộn bác cũng chỉ tranh thủ lên nương làm một lúc rồi lại nhanh chóng về đón con. Thế nhưng, sau này cuộc sống của em sẽ ra sao nếu em vẫn không thể tự lo cho mình?

Các bạn thân mến, ở nơi miền núi xa xôi của mảnh đất Phú Thọ này, có những ngôi nhà như thế, những con người, những số phận đáng thương như thế. Bằng tất cả những gì có thể, vật chất hay tình yêu thương, hãy cùng chúng tôi mang đến cho họ một Tết trung thu ấm áp và bình yên trong chương trình” Trung thu – Cho những niềm yêu thương”, các bạn nhé. Chương trình “Trung thu – Cho những niềm yêu thương” được tổ chức vào ngày 22-23/9 tại xã Vinh Tiền (huyện Tân Sơn, tỉnh Phú Thọ)

Mọi sự ủng hộ xin vui lòng gửi đến:
    Câu lạc bộ Tấm Lòng Nhân Ái
    Email: clubtamlongnhanai@gmail.com
    Thư ký CLB: Bùi Quang Nghĩa
    Email: bqnghia114@gmail.com
    Mobile: 0942351012
    Tài khoản ngân hàng (Vietcombank): 0011003547524
    Quote Quote

2. 4 thành viên Like bài viết này:

Like
    0

Thu những thương yêu

Đã sắp Trung thu rồi nhỉ?
    Nhanh thật đấy.
    Bao bì nhựa Nilon, bao bì may mặc, bài văn mẫu

Like
    0

Tiếc quá

Vừa rồi nhóm Nối vòng tay Việt bọn mình cũng có chương trình lên Cao Bằng tặng quà cho trẻ em trong dịp trung thu, nếu biết nhóm sớm thì chúng ta đã có thể kết hợp. Như vậy chẳng phải sẽ vui hơn rất nhiều sao

Like
    5

Hạnh phúc

Cuối tháng 8 vừa rồi, gia đình Nhân Ái (hay gia đình Nhà Nai) cũng có chương trình lên Pak Nặm, Cao Bằng.

Lên trên đó mới hiểu các em đến trường vất vả như thế nào. Các bác nào có đến, nhớ qua điểm trường Slam Vè, nơi đó đi từ điểm trường chính Khuổi Ỏ lên 12km đường bộ (xe máy gần như không lên được), thấy thương các em ngày ngày đến trường xa xôi.

Nhóm cũng không nghĩ đến việc kết hợp với trung thu này cho các em, chỉ nghĩ chuẩn bị cho các em đến trường. Tiếc thật.

Một lần đến và nhớ mãi!

(Dạ, các bác cho em chia sẻ tí, đó là lần đầu e tham gia cùng chương trình từ thiện Gia đình Nhân Ái, lần đầu biết thế nào là vắt cắn, tối băng rừng về điểm trường chính mịt mù. Cơ mà, cảm thấy cuộc sống mình thêm chút ý nghĩa, đem được bút vở, áo ấm giúp các em đến trường)

Like
    0
    Chúng ta cần hơn những chương trình ý nghĩa như thế này hơn nữa.
    Nhất là dành cho các trẻ e nghèo

Like
    0
    Bằng tất cả những gì có thể, vật chất hay tình yêu thương, hãy cùng chúng tôi mang đến cho họ một Tết trung thu ấm áp và bình yên.

Like
    0
    Hãy cùng sẻ chia vì tết trung thu là tết của tình thân ái mà

Like
    0
    Lại nhớ về tuổi thơ nữa rồi
    Chỉ từ 10.000VNĐ/Đơn hàng

Like
    0
    sao còn nhiều quá những mảnh đời thiếu may mắn lại một đêm trung thu tới rồi làm sao cho họ đỡ khổ hơn.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết