Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13
    Like
    29

Giận dữ ! VNPT cắt tín hiệu vô tội vạ

Cũng như anh em đã biết dân it mình ko có internet không thể làm việc được, trong khi 1 ngày có bao nhiêu việc phải làm. Nên mình tháng nào cũng đóng tiền net đầy đủ, đùng cái bị megavnn nó cắt mạng không rõ lý do. Mình hỏi tổng đài thì nó bảo tín hiệu của mình bình thường. Bảo mai cho người xuống kiểm tra.

Ngày hôm sau có người gọi mình bảo đang đứng dưới nhà mình, mình bảo lên đi, rút cuộc chẳng thấy ai, tới tối mình gọi tiếp, ông đó gọi lại bảo chưa qua được, mai đi???

Tới tận hôm sau nữa mới tới, rút cuộc là do ai đó trên tổng đài cắt tín hiệu hộ nào đó chưa đóng tiền lại cắt ngay tín hiệu nhà mình. Mình nghe rõ ràng nhân viên đứng ngoài đường gọi điện bảo "chị cắt lộn địa chỉ rồi... mở lại đi". Ngay sau đó là tín hiệu internet trở lại bình thường.

Mình hỏi nhiệm vụ này là phong ban nào ở đâu cắt tín hiệu, nhân viên kỹ thuật đó lại bảo là mạng nhà anh bị hư ở ngoài tui sửa cho anh rồi anh còn hỏi gì nữa, giọng rất là ba gai.

Sau vụ này mình quyết định tìm một isp mới để sử dụng :| không thể để công việc làm ăn bị ảnh hưởng bởi mấy đứa bá dơ này được.

Một câu chuyện để mấy bác thường xuyên sử dụng internet lấy kinh nghiệm để phòng ngừa thằng VNPT này, nó điên nó cắt nhầm rồi chẳng ai phải chịu trách nhiệm cả. Cuối cùng người bị thiệt là người sử dụng.
    cannot be longer than 50 characters
    Quote Quote

Like
    0
    VNPT giờ chất lượng dịch vụ tệ lắm bạn à, tui xài được 14 tháng rớt liên tục, gió thổi là rớt mạng, gọi sửa hoài mà ko xong, ban đầu mình rất có thiện chí mất hết 2 tuần mở máy liên tục quay màn hình để chứng minh net liên tục rớt vậy mà nhân viên phán 1 câu xanh rờn, modem của anh hư (mình đã thay 4 con draytek vigor đang xài ổn định), đòi gắn lại cái TPlink 1 port, gắn xong cũng rớt. Chẳng có thời gian ngồi đôi co để rồi chuốc lấy bực mình, giờ vứt line VNPT sang 1 bên chờ đủ 18 tháng cắt, mới kéo line Viettel chạy coi phim buổi tối rất mướt, còn VNPT thì muốn coi phim nên tránh thời gian từ 18h-22h ra nhé.

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Không biết ai xài VNPT thế nào chứ mình xài VNPT từ năm 1990 đến giờ (từ còn cái thời xài vnn 1260, 1268, 1269) thấy cũng bình thường, không có gì đáng phàn nàn.
    Tuy nhiên cũng có một lần mạng nhà cứ chập chờn tín hiệu ADSL lúc có lúc không, chạy một hồi thì die, tý thì có lại, gọi 119 bảo hư nét kêu nó lên sửa cả tuần không thấy đến, điên máu lên TT CSKH bảo cắt nét, cắt ĐT luôn, nó giở hồ sơ ra coi rồi bảo: Chú xài cũng đã rất lâu rồi sao cắt chi vậy chú.
    Mình nói: Chứ hư hoài mà gọi bảo không đến sửa, chạy không được mà phải trả tiền, cắt luôn để làm gì?
    Cô bé đó mới nói: Thôi chú chịu khó lần này, con nhờ mấy anh bên kỹ thuật xem lại đường dây cho chú, nếu chuyến này nếu chú thấy không hài lòng thì hãy cắt luôn nhé chú.
    Mình nghe thấy nó nói chuyện cũng mát ruột nên đồng ý và hỏi: Chừng nào thay dây?
    Nói nói: Chiều nay chú có nhà không, con hẹn mấy ảnh lên. Mình đồng ý và chiều hôm đó ở nhà chờ.
    Khoảng 14 giờ có 2 anh đến, rồi bảo: Tụi con ghé nhà chú tổng cộng 3 lần mà nhà khóa cửa, đâu có vô trong nhà kiểm tra được đâu (chít mịa, mình đi làm mà, nó tới hồi nào có biết đâu)
    Rồi hai anh chàng hì hục thay đường dây mới, từ đó chạy êm tới bây giờ.

Chuyện mạng trục trặc thì nhà mạng nào cũng có chả riêng gì VNPT.

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    28
    Tùy từng nơi bạn ạ, mình ở 2 nơi 1 nơi thì VNPT rất ok, 3 năm nay ko mất mạng 1 lần nào. Chỗ kia thì 50-50 có nghĩa là thời gian mất mạng = thời gian có mạng. gọi sửa cũng chả ăn thua, bọn nó xuống xem xét rồi chạy đi chạy lại mãi chả đc, chỉ tốn nước và time của mình

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Chất lượng đường ADSL có thể chia làm 2 đoạn.
    -Chất lượng mạng lõi : Là kết nối từ DSLAM trở lên. Đoạn này phải nói rằng chất lượng mạng của VNPT rất tốt, có thể nói là tốt nhất hiện nay.
    -Chất lượng mạng truy nhập: Là đường cáp đồng từ DSLAM về nhà khách hàng. Đoạn này may rủi, nếu cáp tốt thì chất lượng tốt, cáp xấu thì thua.

Like
    6
    -Mình xài VNPT thấy mạng ổn định . Có 1 thời gian mạng trục trặc hơn 1 tuần. Cứ được tí là nó dis , rùi lại có lại ,cứ thế diễn ra hơn tuần lễ .
    -Như bạn nobita21 nói chính xác đó có chỗ xài rất ngon , có chỗ dis liên tục . Mình xài từ trước giờ rất ổn , mấy đứa bạn mình thì nó dis hoài nên nó cắt mạng chuyển sang mạng khác .

Like
    0
    vnpt lúc đầu xài ok lắm, càng về sau sao thấy chập chờn kinh khủng

Like
    0
    nhà mạng nào củng vậy, tùy lúc. khảo sát thị phần thì VNPT luôn cao hơn các nhà mạng khác cộng lại. nghĩa là khách hàng vẫn tin dùng VNPT và giới thiệu cho người thân họ.

nhìn chung VNPT vẫn tốt vì cơ quan nhà nước và vp đại diện , công ty nước ngoài đa phần dùng VNPT nên hệ thống đài trạm từ trên xuống đến modem trang bị được đầu tư xứng đáng, sự cố chỉ mạng tính chất cục bộ nhất thời.

VNPT là thương hiệu quốc gia, khẳng định với bạn bè quốc tế .
    hỗ trợ dv VNPT ^^ vnpt24h[.]vn

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Mình có thể to mồm nói với các bác rằng: Về tổng thể thì thằng VNPT có chất lượng và dịch vụ chăm sóc khách hàng tốt nhất nước ta từ trước tới giờ.

Like
    0
    Mang VNPT cách đây mấy năm dịch vụ rất tốt đến này thì không ra gì, hình như thiết bị lâu ngày hư hết rồi hay sao đấy

Trang 1 / 2 12 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết