Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

dính virus tự sao chép dữ liệu

mình bĩ dính virus tự động sao chép các file có trong máy nó sao chép ra rất nhìu xóa mãi ko hết...làm tốn rất nhìu bộ nhớ của máy...mình xài BKAV+ Ariva và thường xuyên cập nhật phiên bản mới nhưng ko diệt đc nó...nó khóa ták manager luôn rồi..bạn nào share cho mình chương trình nào diệt đc con này và cả chương trình fix lỗi ...thank
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn chỉ nên cài 1 phần mềm diệt virus. Bạn thử dùng dịch vụ hỗ trợ khách hàng Bkav xem

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vuphuong20989 View Post
    mình bĩ dính virus tự động sao chép các file có trong máy nó sao chép ra rất nhìu xóa mãi ko hết...làm tốn rất nhìu bộ nhớ của máy...mình xài BKAV+ Ariva và thường xuyên cập nhật phiên bản mới nhưng ko diệt đc nó...nó khóa ták manager luôn rồi..bạn nào share cho mình chương trình nào diệt đc con này và cả chương trình fix lỗi ...thank
    Lấy BKAV , diệt nó ở chế độ safe mode. Hix !!! em mới vừa làm xong, diệt dc cũng hơi bị khủng (4000 con)

Like
    0
    hình như virii nào cũng tự sao chép mà ???

Like
    0
    Quote Được gửi bởi behocdi View Post
    hình như virii nào cũng tự sao chép mà ???
    Vậy là pác chưa dính con đó rồi!, kêu pác kia share cho 1 con đi, rồi thấy nó sao chép ra sao nha.

Like
    0
    Loại virus tự sao chép rất kinh khủng. Nếu bị nhiễm nó mà không cẩn thận là cài lại windows đó. Trước hết hãy xem tên nó là gì, sau đó tìm trên mạng xem có cách nào diệt tốt nhất mà thiệt hại ít nhất. Tớ đã 2 lần dính và cả 2 lần đều phải cài lại windows đó ^_^

Like
    0
    loại đó tui gặp rồi tên là 11122007 ,có phải nó tự nhân đôi ,cho dĩa vào nó tự đẩy ra ,không nhận usb ,shutdown không được , hay nhất là máy tự kêo éc éc ...nguy hiểm hơn là kài lại win fomat ổ C thì nó từ ổ E ,D chay wa chỉ khi fomat hết 3 ổ mới hết
    nếu ai bị thì nên dùng Mcafee nếu máy còn nhận các thiết bị ngoại vi còn no ko nhận gì thì pó tay mất dữ liệu vậy

Like
    0
    em gà cNTT bác ơi!để ở chế độ "safe mode: nghĩa là sao??thấy nhiều ng nói mà không biết!!dốt cả TAnh nữa hihi

Like
    0
    restart may --> F8 no se vao sàe mode

Like
    0
    Mở Task manager
    Cách 1: Vào Start -> Run -> Copy đoạn lệnh sau rồi Paste -> Enter :
    REG add HKCU\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Pol icies\System /v DisableTaskMgr /t REG_DWORD /d 0 /f
    có thể nó là virus này RavMonE.exe
    Mở Task manager
    Tắt RavMonE.exe
    Xóa hkey này
    HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\Curr entVersion\Run
    [RavAV] = %Windows%\RavMonE.exe"
    Làm hiện các file virus và file liên quan.
    Hãy vào menu Tools\Folder Options rồi chọn tab View. Ở mục "Hidden Files and folders" bạn chọn mục "Show hidden files and folders", và ở mục "Hide protected operating system files" bạn hãy bỏ dấu check rồi bấm OK.
    Mở file autorun.inf (nằm ngay tại C:\, D:\...) nếu bạn thấy dòng đầu tiên là [autorun]. Nếu các dòng dưới đó có dòng Open=***.exe thì hãy xóa dòng này đi rồi lưu lại, nếu lưu lại không được thì hãy xóa file autorun.inf này luôn.
    Ngó ở đâu có file kiểu Folder.exe thì giết nó đi.
    Xóa các file này
    File RavMonE.exe chính là virus.
    File autorun.inf có tác dụng tự động kích hoạt virus mỗi khi người dùng mở các ổ đĩa đã bị nhiễm.
    File msvcr71.dll là một file thư viện của VC++, được copy kèm theo để virus có thể chạy được trên những máy không cài VC.
    Down phiên bản mới nhất AVG và test
    http://www.download.com.vn/timkiem/AVG+free/index.aspx
    trong thời gian làm rút hết các ổ usp ra
    phục hồi regestry
    http://www.download.com.vn/system/ut...aner-4-14.aspx
    Restart computer

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết