Trang 1 / 21 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 208
    Like
    6

Hạnh phúc Tâm Sự Nghề Nghiệp IT

Chủ đề đã nói lên tất cả...
    Đây là nơi để ACE chia sẻ nỗi lòng, nỗi trăn trở, tâm sự, hoài niệm, hoài bão, niềm đam mê,kinh nghiệm và công việc...về nghề nghiệp IT đã trải qua...
    Mục đích : giúp đỡ đàn em tương lai có cái nhìn tổng quát về nghề nghiệp IT...

Xung phong trước:

Mở màn:
    Mình đã đi làm được 2 năm với chức danh IT (Quản trị mạng), nhớ những ngày đầu bước chân vào Cty, mọi thứ đều bở ngỡ...với mức lương cao vô cùng: 4tr...(trừ bảo hiểm tùm lum còn 3tr8...)
    Những ngày đầu công việc của mình là...bấm cáp -_-'' vì mình vào đúng ngay lúc cty đang có sự di chuyển bộ phận nên phải đi dây lại hết,di chuyển máy móc,khuân vác ì xèo,nhờ vậy mà 2 tuần liền mình không cần phải đến phòng tập gym và chơi thể thao vào mỗi tối nữa ^^
    Sau đó những ngày tiếp theo công việc của mình là hỗ trợ người dùng, ngồi trực đt chờ nhân viên có phone thì giúp đỡ (ko mở mail đươc,mail nghẽn,máy in hư,mực mờ,thay mực in...) nếu vấn đề ko quá khó khăn có thể remote vào máy user fix ngay tại chỗ,còn khó khăn quá thì phải thân chinh xuống thôi ( mỗi lần thân chinh xuống là mỗi lần mang máy lên cài win lại...keke)...
    Tiếp theo nữa công việc của mình đc giao là quản lý user domain, đc cấp acc remote vào server domain quản lý user,tạo user mới,xóa user cũ...
    Công việc cứ thế tiếp diễn ngày qua ngày...vào mỗi lần cty cúp điện là y như rằng bảo đảm sẽ có máy hư nên mỗi lần cúp điện chỉ muốn trốn thôi =]]
    Đên bây giờ lương mình đã đc tăng thêm tới 500.000 sau bao nhiêu nỗ lực không ngừng nghỉ =]] (Trừ bảo hiểm hết còn đúng 4 củ...)
    Công việc thì cũng ổn, có lẽ mình giao tiếp tốt nên mọi người, nhân viên đều yêu mến , có lẽ vì vậy mà mọi người càng lúc gọi mình càng nhiều hơn...nhìu khi báo máy hư gọi mình xuống nhưng thực chất là chỉ để rủ mình ăn trái cây chung =]] Các chị em thì xinh vật vã...và xem mấy a IT ai cũng giỏi...hehehe
    Bây giờ đang học thêm thiết kế và lập trình web, đang tính chuyển qua mảng này, thấy có vẻ nhiều thú vị và thử thách, nhưng trình còn kém phải học hỏi nhìu, hi***, hy vọng đc học hỏi ACE
    Được sửa bởi thieu0406 lúc 10:28 ngày 20-08-2012
    Quote Quote

Like
    0
    hic , mới học xong IT ( QTM) giống bác , mà nghe zậy thấy ghê ghê , 4tr , biết bao h mới lo cho vợ con đây

3. 3 thành viên Like bài viết này:

Like
    91
    Em thấy công việc bác làm cũng sướng chứ nhỉ, nhưng với mức lương đó thì thua xa mấy bà bán trà đá . IT -> Ít Tiền quả không sai )

Like
    10
    Quote Được gửi bởi Click here View Post
    Em thấy công việc bác làm cũng sướng chứ nhỉ, nhưng với mức lương đó thì thua xa mấy bà bán trà đá . IT -> Ít Tiền quả không sai )
    Like bác vì câu IT -> ít tiền

6. 3 thành viên Like bài viết này:

Like
    6
    Quote Được gửi bởi Click here View Post
    Quá thua đi chứ còn gì =]] bà bán cà phê dạo kế bên công ty 1 ngày thu nhập trên dưới 3-400k...
    Fiditour chuyên vé máy bay giá rẻ: 090.335.1316

8. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    10
    so sánh vậy thì khập khiễng quá. biết nhiều hơn sao các bác không đi cà fe dạo he he !

10. 3 thành viên Like bài viết này:

Like
    6
    Quote Được gửi bởi huuan17 View Post
    so sánh vậy thì khập khiễng quá. biết nhiều hơn sao các bác không đi cà fe dạo he he !
    vì không biết cách pha ca phê bắp =]]
    Fiditour chuyên vé máy bay giá rẻ: 090.335.1316

12. 3 thành viên Like bài viết này:

Like
    23
    bác làm ở đó là sướng rồi, ko có máy hư thì ngồi fb,chơi game, em thì lúc nào cũng bù đầu bù cổ sáng đến tối mịt mà cũng hơn bác được 500k, bác còn có thời gian ăn trái cây với mấy chị em xinh đẹp, em thì có mà ăn chửi nếu ko hoàn thành công việc, hic hic, tủi phận !!!

14. 5 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    IT = Ít Tiền = Ít Thịt = Ị Thúi

16. 5 thành viên Like bài viết này:

Like
    18
    Bác đi làm thử việc đầu tiên mà còn đc 4tr so với em là quá pro rồi em thử việc thời điểm này nè mà có 2tr8 thôi mà 2 tháng thử việc kia không làm việc này cũng chả biết làm cái gì bây giờ buồn.

18. 2 thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 21 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết