Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 16 / 16
    Like
    168
    Quote Được gửi bởi Kẻ Mới Đến View Post
    ko phải bạn vẫn chưa hiểu ý mình à , có nghĩa là nếu bạn đã lập 1 cái mail là id1 , có đuôi mail là @yahoo.com . thì bạn sẽ ko bao giờ lập được 1 cái mail nào có đuôi là @yahoo.com.vn, hoặc @yahoo.com.fr , hoặc @yahoo.com.jp . ko có chuyện đó đâu ....
    Tôi hoàn toàn đồng ý vì ngay khi vào BẤT CỨ Yahoo nào để đăng ký mà đưa id ra là họ cho biết ngay không xài được vì có người lấy rồi. Không bao giờ có cùng id cho Yahoo.ch, Yahoo.vn ..... Tóm lại là chủ topic không hề có cái Yahoo.com cùng id với yahoo.com.vn.

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    7
    Quote Được gửi bởi Kẻ Mới Đến View Post
    ko phải bạn vẫn chưa hiểu ý mình à , có nghĩa là nếu bạn đã lập 1 cái mail là id1 , có đuôi mail là @yahoo.com . thì bạn sẽ ko bao giờ lập được 1 cái mail nào có đuôi là @yahoo.com.vn, hoặc @yahoo.com.fr , hoặc @yahoo.com.jp . ko có chuyện đó đâu , thế nên ngay từ đầu bạn đã đăng ký là @yahoo.com.vn rùi , do bạn ko để ý nên cho @yahoo.com thui . giờ thì làm sao mà chuyển được chứ . với cả dịch vụ chuyển tiếp thư của yahoo phải trả phí , hòm mail express mới dùng đc chức năng này . vậy là suy ra bạn ko còn cách nào khác là thông báo lại cho mọi người địa chỉ mail của bạn là @yahoo.com.vn chứ ko phải @yahoo.com . mà tốt hơn là dùng @gmail.com ý , họ sẽ phân biệt đỡ nhầm
    Cảm ơn nhé! Có khi do mình nhầm. Mình cũng chỉ muốn tham khảo xem có cách nào để gửi được thư tới địa chỉ Yahoo.com không thôi vì trước cũng cho nhiều người cái địa chỉ này. Giờ để ý thấy thư không thể gửi tới được.

Like
    0
    Giải thích thế này cho dễ hiểu
    Trước đây ở VN người dùng yahoo thường hay xài địa chỉ user@yahoo.com
    Sau đó yahoo cho ra đời thêm địa chỉ user@yahoo.com.vn
    và cho phép người dùng chuyển đổi hòm thư từ user@yahoo.com sang user@yahoo.com.vn
    tất nhiên yahoo cho đổi sang đuôi @yahoo.com.vn chứ không cho đổi ngược lại từ đuôi @yahoo.com.vn sang @yahoo.com
    và nhưng ai đã lỡ kick vào để đổi từ hòm thư @yahoo.com sang @yahoo.com.vn thì đàng chịu chấp nhận sống chung với @yahoo.com.vn mà thôi
    Nếu muốn đổi lại chỉ có mỗi một cách hủy hòm thư đi 1 năm sau lập lại mới được hòm thư đuôi @yahoo.com như ý muốn
    Cái đổi này thường hay dành cho dân chơi games muốn bán acc or lấy lại pass acc là chính. Vì trước đăng ký là đuổi @yahoo.com giờ trót dại đổi thành @yahoo.com.vn nên mới rắc rối vậy thôi

Còn về việc đăng nhập thì chỉ cần gõ tên user và pass là đăng nhập được vào hòm thư cũng như nick chát yahoo rồi. Việc đăng nhập không phân biệt đuôi và cũng không bắt gõ đầy đủ cả đuổi lên mới có chuyện đăng nhập từ địa chỉ yahoo.com hay yahoo.com.vn đều được hết
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

5. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    19
    Mình đang bị tình trạng giống hệt chủ thread đây
    Trước lập là cái @yahoo.com giờ cứ vào là nó chuyển thành yahoo.com.vn trong khi trước đăng ký tài khoản các loại đều là @yahoo.com thành ra giờ ko tài nào vào đc hòm mail yahoo.com (
    Ai cứu mình với (
    ký thì ký nè

Like
    0
    Đã mất thông tin một số tk game vì kết nối với cái yahoo mà giờ nó gửi mail đến cái mail đấy thì còn truy cập dc mail yahoo chấm vn đâu mà check mail.đen vãi nồi

Like
    1
    h này mà còn dùng yahoo?

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết