Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Buồn quá đi ! Màn hình và window bị trục trặc, rất mong đc mọi ng giúp đỡ :(

Em xin đc kể chi tiết, mọi ng ai có thể cho em lời khuyên với
    Máy em dùng là HP dv6700, win 7 pro dùng cũng lâu rồi nhưng chưa bao h có trục trặc nghiêm trọng cả, nói chung là chưa bao h phải mang ra hàng sửa, vẫn dùng rất tốt
    Tự nhiên mấy hôm trc máy bị lỗi ko vào đc window (vào đến nháy cửa sổ window và chữ staring window là đứng ko vào đc win). Vì đang cần dùng có việc nên em đành phải dùng safe mode with networking để chạy.
    Chạy đc 2 ngày thì máy có tình trạng rất lạ. Nếu mà máy đang dùng mà restart hoặc tắt đi dưới khoảng 15 phút và bật lại thì khi bật lên màn hình sẽ trắng có vài sọc màu linh tinh (ko theo quy luật gì cả mỗi lần bật 1 lần khác khác nhau), rồi sau đó tối dần và chuyển sang đen, ko thể hiện thị đc gì.
    Thế nhưng nếu để máy tắt lâu rồi mới bật thì màn hình lại bình thường, em lại vào safe mode để dùng
    Đến hôm nay thì em mới cài lại window, cài xong thì vẫn bị tình trạng màn hình kia nhưng còn thì vào window bình thường (nói chung cũng phải đánh vật vì cài window hay restart mà mỗi lần khởi động lại lại phải chờ. Vấn đề là sau khi cài 1 số chương trình thì máy lại trở lại hiện tượng ko vào đc win

Vậy em xin mọi ng cho em hướng khắc phục trường hợp này, lỗi phần mềm hay phần cứng, tự khắc phục ra sao

1 vấn đề nhỏ là em có dữ liệu nhạy cảm trên máy, kiểu như cái HDD là vật sống giữ bên mình còn chết mang theo nên em ko dám mang ra hàng sửa có cả HDD đi kèm đâu

Thành khẩn mong mọi người giúp đỡ, quả thực dạo này hết hỏng đt rồi lại tới lap, buồn quá, mà hỏng rồi mới thấy ko có lap ko làm đc việc gì nên hồn

Em xin chân thành cảm ơn!
    Quote Quote

Like
    168
    Theo bạn mô tả thì có thể lỗi cái video card. Dv6700 có vài chục models, máy của bạn model gì vì có model dùng 8400M GS mà nếu đúng là máy của bạn mà chưa thay video card thì chia buồn thôi.

Like
    0
    Giải pháp cho bạn là: Vệ sinh máy + test ổ cứng (HDD)

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tam_giang View Post
    Theo bạn mô tả thì có thể lỗi cái video card. Dv6700 có vài chục models, máy của bạn model gì vì có model dùng 8400M GS mà nếu đúng là máy của bạn mà chưa thay video card thì chia buồn thôi.
    đúng là máy em dùng 8400M GS, em cũng nhớ là hồi trc có đọc đâu đó về lỗi của video card này, giờ phải xử lý thế nào hả anh

Like
    1
    Nếu đã cài lại win mà vẫn bị tình trạng như thế thì mình nghĩ đa phần là do video card.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết