View Poll Results: Theo các bạn thỉ mẫu nào đẹp nhất

Voters
17. You may not vote on this poll
  • Mẫu số 1

1 5.88%
  • Mẫu số 2

3 17.65%
  • Mẫu số 3

4 23.53%
  • tất cả đều chưa đạt

9 52.94%
Trang 3 / 6 FirstFirst 123456 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 57
    Like
    1
    Vài logo mới

Like
    0
    Mình nghĩ biểu trưng của tin học xanh cần thật giản dị, thể hiện bằng 2 màu chính là màu xanh lá và ghi. Biểu trưng có thể dễ dàng thể hiện trên các chất liệu sau này.
    Về slogan thì bản thân hoạt động của tin học xanh đã nói lên tất cả có thể không cần. Nếu có slogan thì cũng không nên dùng các từ sáo rỗng mà nên thể hiện được nó như là một nỗ lực trong thực tế mà tin học xanh phải thực hiện. Mình xin đề xuất slogan của tin học xanh là : GIẢN DỊ VÀ HIỆU QUẢ
    Mình cũng đưa ra đây một số mẫu ý tưởng, nếu dùng được thì để các bạn có khả năng hoàn thiện nó.

Chúc các bạn khỏe và hoạt động ngày càng hiệu quả hơn.
    P/S: Các ảnh này mình đang để tạm bên kho của một ứng dụng của cậu bạn nhờ test nên 1 vài ngày nữa có thể bị xóa đi nên nếu các bạn quan tâm nhớ save as lại nha.
    Được sửa bởi money4nothing lúc 15:56 ngày 06-04-2007

Like
    529
    Cảm ơn money4nothing rất nhiều. Đang chuẩn bị lên đường đến Mằng Lăng nhìn thấy anh em quan tâm và góp ý cho tinhocxanh trong lòng cũng vui vui. Rất mong nhận được thêm nhiều ý của các bạn

Like
    1
    Các logo của money4nothing rất ấn tượng. NoZ thích cái số 5 và 6. Mong các bạn tiếp tục đóng góp ý kiến cho các logo mới này, đồng thời nêu ý tưởng mới cho slogan của THX.

Like
    146
    Em thích cái này

Đơn giản và đẹp!

Không đi làm sao tới.

Like
    583

Góp ý...

TongNghien có nhận xét:

Logo: "Kết" cái logo thứ 6 (theo thứ tự trên xuống) được post trong bài viết của money4nothing. Cái logo mà có chữ "A" màu xanh được cách điệu đó.

Slogan: Đề nghị cá nhân: "Bình dị một niềm tin" hoặc "Bình dị niềm tin Việt". Có thể đặt câu này bên dưới tên tổ chức "TIN HỌC XANH" (vd: TIN HỌC XANH - Bình dị một niềm tin).

Còn một ý cuối: Không phải tên "Tin Học Xanh" thì chúng ta cứ phải tạo logo có màu xanh (nhứt là màu xanh lá - green). Mong rằng chúng ta đừng để tính ỳ trong tư duy làm hạn chế những sáng tạo của chúng ta.
    Nghĩ rằng:
    Tin Học Xanh, thì màu xanh lá cây cũng được - vì màu đó thường được sử dụng để biểu đạt NIỀM TIN, TƯƠNG LAI, HY VỌNG, hoặc PHÁT TRIỂN.
    Nhưng, dùng màu xanh dương (da trời, hoặc xanh lam) cũng có ý nghĩa vậy. Đó thường được dùng để biểu đạt BÌNH DỊ, AN BÌNH, ĐẠI CHÚNG, hoặc LIÊN KẾT.

Túm: không nhứt thiết phải màu xanh, và đường nét ít phức tạp thôi.
    ___ W ___

Like
    0
    Mình thích mẫu số 1 hoặc hoặc mẫu thứ 7, nhưng thích mẫu số 1 hơn vì lá và chồi xanh ở trên tinhocxanh, tinhocxanh là nền, bệ móng nâng đỡ, chăm chút những mầm xanh, những niềm tin.
    Mình xin đề xuất slogan nữa cho tinhocxanh là: CÙNG VUN ĐẮP NIỀM TIN.

Tin học xanh là một hoạt động cộng đồng, mọi người cùng nhau chung sức vun đắp niềm tin vào những gì tốt đẹp, cùng tin tưởng một tương lai tốt đẹp. Niềm tin luôn cần được vun đắp, nhất là những lúc ban đầu, những lúc khó khăn. Mỗi người tự vun đắp niềm tin cho mình. Vun đắp niềm tin cho người khác cũng chính là vun đắp niềm tin cho mình vậy.

Mẫu Logo mình đưa ra cũng chỉ là ý tưởng, quan trọng là bạn nào có khả năng về thiết kế logo thì thiết kế lại cho cấu trúc và ý nghĩa logo thật chặt chẽ hơn.
    Được sửa bởi money4nothing lúc 15:41 ngày 09-04-2007

Like
    1
    NoZ nghĩ các logo của bạn đều rất đẹp, không cần phải chỉnh sửa gì thêm vẫn sử dụng được.

NoZ đề nghị nên quyết định chọn lựa một trong các logo của bạn money4nothing (hổng được tính tiền à) Hà hà.

Hiện nay chúng ta cần một slogan. Mời các bạn tiếp tục.

NoZ thấy câu này quen quen mà không nhớ ở đâu: Mãi mãi một màu xanh.

Để search lại thử, nếu chưa ai dùng thì đề xuất thêm một slogan.

Like
    529
    Mình thích mẫu số 8 của bạn money4nothing nhất. nếu được nhờ bạn chỉnh giúp chữ X cách điệu sao cho chân chữ X có hính chiếc lá đối xứng một chút và toàn bộ chữ xanh đều mang mầu xanh như vậy chúng ta sẽ tách bạch được nhóm chữ tinhocxanh nói lên tiêu chí của nhóm và logo này cũng là slogan của chương trình luôn.

Vô cùng cảm tạ
    Được sửa bởi dly lúc 18:31 ngày 10-04-2007

Like
    529
    Chữ X cách điệu của anh Money4nothing chứa đựng nhiều điều rất hay. Nó như những chiếc lá non đang vươn lên, đang phát triển, thoạt như một cánh bướm (một niềm vui) và nguyên chữ xanh tách bạch sau chữ tinhoc mình thấy quá đủ rồi (ý chủ quan quá không ) Còn chờ kết quả anh design giúp và mong các bạn góp ý thêm

Trang 3 / 6 FirstFirst 123456 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết