Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    0

Giúp em về modem ADSL

Chào các bác,
    Nhà em có cái Modem Zyxel 4 port xài adsl của FPT, nhà em và thằng em dùng chung đường adsl nên có mua thêm 2 cái wiless router của dlink dzìa gắn nhưng bị trường hợp sau:
    Em có 1 cái destop, 2 cái laptop, nên cái modem 4 port em dùng 1 port cắm vào Destop, 2 port còn lại gắn vào 2 cái wireless router. Trước giờ em dùng bình thường, nhưng mấy hôm nay có hiện tượng nếu em cắm cái port vào máy destop là cả hệ thống không vào được internet kể cả máy destop, tháo nó ra reset lại modem thì 2 cái wireless router vào ok. Em tưởng nó (destop) nó tranh chấp ip với 2 cái wireless nên em đổi lại ip của 2 cái wireless thì chỉ chỉ mỗi cái destop vào internet được còn 2 cái wireless thì không. Em thử cài lại destop nhưng vẫn không khắc phục được. Bác nào biết chỉ em cái, em làm việc trên destop là thường xuyên mà thằng em nó cũng phải dùng internet thường xuyên, nên em dùng là nó nghỉ mà nó làm thì em phải làm bằng cai latop cùi.
    Cám ơn các bác.
    Quote Quote

Like
    0
    Trong trường hợp phải gắn thêm 2 wireless router thì có 2 điều phải lưu ý
    1/ 2 cái wireless này phải khác IP với con Zyxel và khác lẫn nhau (Con Zyxel IP là 192.168.1.1 thì nên đặt 2 con kia là 192.168.1.2 và 192.168.1.3)
    2/ Phải tắt DHCP của 2 con wireless này.
    Nếu bạn làm đúng 2 điều này thì đảm bảo sẽ OK.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết