Trang 1 / 15 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 146
    Like
    0

Kiếm $180/tháng từ Google Adsense với site có 15 bài viết.

Chào mọi người, lúc trước mình có post 2 bài về Google Adsense và được khá nhiều mem quan tâm:

+ Vài lời tâm sự, kinh nghiệm về kiếm tiền online ( SEO , GAdsense..v…v.) dành cho newbier

www[.]ddth[.]com/showthread[.]php/1162180-V%C3%A0i-l%E1%BB%9Di-t%C3%A2m-s%E1%BB%B1-kinh-nghi%E1%BB%87m-v%E1%BB%81-ki%E1%BA%BFm-ti%E1%BB%81n-online-%28-SEO-GAdsense-v%E2%80%A6v-%29-d%C3%A0nh-cho-newbier?highlight=

+ Phân tích một trang web kiếm tiền từ Google Adsense

www[.]ddth[.]com/showthread[.]php/1162430-Ph%C3%A2n-t%C3%ADch-m%E1%BB%99t-trang-web-ki%E1%BA%BFm-ti%E1%BB%81n-t%E1%BB%AB-GAdsense?highlight=

Giờ mình quay lại để thông báo kết quả mình đã test được. Lúc viết 2 bài trên là lúc mình đang làm và chỉ toàn nói lý thuyết suông. Nhưng bây giờ mình đã thành công với đống lý thuyết đó.

Đây là lần đầu tiên mình kiếm tiền từ GA, account này cũng là account đầu tiên của mình.

Tháng 1/2012 mình bắt đầu nghiên cứu về lĩnh vực GA này, và cũng bắt đầu tự học SEO qua các tài liệu trên mạng. Đến tháng 3 thì bắt tay lam trang web đầu tiền, đây là thông tin visit và adsense của trang này.

Adsense: www[.]mrtimblog[.]com/wp-content/uploads/2012/07/3[.]jpg
    Analytics: www[.]mrtimblog[.]com/wp-content/uploads/2012/07/2[.]jpg

Trang có tổng cộng 10 bài viết 500 words và 5 bài viết 200 words, nội dung trang web mình thuê người viết bằng tiếng Anh, và hoàn tất trong tháng 3. Từ tháng 3 đến nay, mình vẫn bỏ ra 5 phút mỗi ngày để build backlinks cho trang web đó. Mình không còn viết bài nào thêm cho trang web này từ cách đây vài tháng.

Như trong hình các bạn thấy lượng visit dạo gần đây tăng 1.5 lần = > Adsense tăng theo. Từ khóa vẫn tăng đều và chậm.

Và một điều thú vị rằng, phần lớn traffic đến từ long tail keyword, những keyword chính của mình vẫn trong quá trình SEO, hiện chỉ mấp mé ở cuối trang 1. Nếu mình SEO thành công keyword chính thì traffic có thể tăng gấp đôi hay gấp 3. Như trong hình dưới thì hiện web mình đang rank tông cộng là 3000 + keywords.

www[.]mrtimblog[.]com/wp-content/uploads/2012/07/1[.]jpg

Kết luận rằng không phải nhất thiết phải rank 1 mới có thể kiếm được tiền.

Đều mình không hài lòng ở trang web này là giá click của keyword khá thấp và ít quảng cáo, đây là nguyên nhân sai lầm ở bước đầu lựa chọn từ khóa của mình.

Chi phí mình tốn cho trang web này là: 3$ /bài 500 words x 10 = $30 , $1.5/bài 200 words x 5 = $7.5. Tổng cộng = $37.5 cho nội dung.

Chi phí SEO tầm $10/ tháng.

Vậy bây giờ xem như mình có thể hoàn vốn và tiếp tục bỏ ra 5 phút mỗi ngày để SEO. Như mình đã nói ở bài "Phân tích một trang web kiếm tiền từ Google Adsense" , lựa chọn chủ đề thích hợp thì chỉ cần 10-20 bài viết là đủ kiếm tiền. Vì vậy mình không viết bài gì thêm cho trang này nữa. Những chắc vài tháng cũng nên thuê viết một bài để làm tươi web.

Vậy tiếp theo mình sẽ làm gì ? Đương nhiên là không dừng lại ở con số nhỏ nhôi đó vì đó chỉ là một hạt cát đối với các cao thủ GA trong này.

Tháng 4,5/2012 mình đã bắt đầu tiến hành làm thêm 5 trang web khác với đường lối như trang thứ nhất. Có điều những lần sau đã lựa chon keyword khôn ngoan hơn, rút kinh nhiệm từ trang web đầu tiên.

Cuối cùng mình cảm thấy rất vui vi con gà như mình đã có thể kiếm tiền từ Adsense, tự học qua tài liệu trên mạng, không cần đến lớp hoặc có một cao nhân nào chỉ dạy.Dù số tiền ít nhưng sẽ phấn đấu bằng anh em trong này.

Mình có viết một trang blog chia sẻ mình kiếm tiền từ Google Adsense như thế nào, nếu mọi người rãnh thì ghé thăm: MrTimBlog[.]com

------------------------------------------------

Cập nhật luôn về tình hình trang web 15 bài này ngày 8/1. Thu nhập đã tăng lên một chút.
    $300+/tháng
    Proof: www[.]mrtimblog[.]com/wp-content/uploads/2012/08/adsense-thang-7[.]jpg
    Mình quyết định viết thêm 3 bài mới cho nó.
    Được sửa bởi TimPK lúc 22:45 ngày 01-08-2012
    Quote Quote

Like
    26
    Đồng ý với bạn về quan đêm đi sâu về chất lượng và nội dung không bao giờ cũ.
    Mình cũng đang có 1 site, chỉ 5 bài viết, không hơn không em nhưng mỗi ngày có khoảng 500 visit từ google, thế là quá đủ để uống cafe rồi
    realkai.com | Mạng quảng cáo hiển thị

Like
    0
    mình cũng vậy. chất lượng là quan trọng. mình cũng trên 2k google trong ngày

Like
    1
    Bác chủ đầu tư hợp lý quá

Like
    47
    Lại thêm 1 bài của TimPK, vẫn trên tinh thần share kinh nghiệm, thank cậu nhiều, mặc dù giờ mình chưa có time chơi, nhưng đây là những bài viết rất giá trị

Like
    6
    vote.

nhiều click chưa phải đã ngon.
    nice ngon, ít click, bằng cả vài site của người khác.

GA mà chơi tử tế, có đầu tư, an tâm là ổn

Like
    10
    Like.

Khâm phục tinh thần tự học tự làm của bác

Like
    14
    thăm blog của bác mà em mở mang là nhiều thật là nhiều

Like
    1
    Bài viết là quan trọng nhất

Like
    10
    Bài phân tích trước của bạn, niche bạn theo hướng health và theo mình biết thì cái Bán thuốc hay kê đơn là nằm trong TOS cấm của google, vậy cái cách chữa bệnh thì có gọi là kê đơn hay không?
    Hiện tại bạn theo niche nào vậy, có thể chỉ cho newbie như mình không?
    thanks

Trang 1 / 15 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết