Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Copy trong Excel

Like
    0

Copy trong Excel

Mình muốn hỏi cách copy and paste trong excel . Khi copy 1 cell bất kì có dữ liệu -> paste vào file text khác luôn kèm theo ký tự Enter xuống dòng .
    Mình muốn sau khi paste thì con trỏ nằm ngay sau chuỗi ký tự thì phải làm thế nào . Vẫn đề nhỏ những khó khắc phục .
    thanks các bạn
    Quote Quote

Like
    168
    File text khác là file gì ? Thêm vào đó, mỗi Excel cell là một "đoạn" nên nó phải xuống dòng. Bộ bạn copy text trong Excel nhiều lắm hả ? Có thể dùng paste special nhưng như vậy thì lâu hơn là dùng "Backspace" đưa con trỏ về.

Like
    0
    AH . nghĩa là mình có 2 file . một file excel và một file notepad .
    Khi mình copy một cell sau đó dán vào file notepad thì con trỏ chuột luôn bị xuống dòng .
    ( phải ấn backspace thì mới lên lại) do nhu cầu càm cái Macro nên mình bị vướng chỗ này . MÌnh muốn sau khi copy và dán vào file notepad thì cai con trỏ chuột nó phải ở ngay sau kí tự vừa dán chứ không phải ở dòng dưới . Thanks bạn

Like
    84
    Trình độ VBA và Interop của bạn tới cỡ nào? Giải pháp đòi hỏi trình độ hiểu biết tối thiểu là trung bình.

Khi copy một khoảng (kể cả một ô) trong Excel vào clipboard, hàm copy đưa cả các ký hiệu ô vào. Khi paste vào một ứng dụng khác trong Windows. Ứng dụng mới sẽ tùy ngữ cảnh mà dịch ký hiệu ô cho phù hợp.

Trường hợp của bạn, notepad dịch ra là ký hiệu xuống dòng.

Để tránh tình trạng này, ta chỉ copy value vào cipboard thôi.

Khi bạn lập macro theo kiểu cơ bản, ví dụ bạn chỉ copy ô A1 thôi thì bạn sẽ đwuowcj cái macro như sau

Code:
    Sub Macro1()
    '
    ' Macro1 Macro
    ' Macro recorded 27/07/2012 by abcxyz
    '

'
        Range("A1").Select
        Selection.Copy
    End Sub
    Bạn sửa nó lại như sau:

Code:
    Sub Macro1()
    '
    ' Macro1 Macro
    ' Macro recorded 27/07/2012 by abcxyz
    '

'
        Range("A1").Select ' nếu không ở trong cell A1 thì phải chọn trước đã
        With New MSForms.DataObject
            .SetText Selection.Value ' nếu đã ở trong cell A1 rồi thì dùng ActiveCell.Value
            .PutInClipboard
        End With
    End Sub
    Nếu macro báo lỗi DataOject thì là do VBA của bạn chưa có Form Object Library
    Trong cửa sổ VBA, chọn Tools -> References ._ tick Microsoft Forms X.X Object Library

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết