Trang 1 / 5 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 44
    Like
    191

Ăn thịt chó là gặp xui xẻo?

Hôm nay, à không hôm qua em vừa mất con "ngựa sắt", nên đêm nay có nhậu hơi nhiều mà không hiểu sao vẫn chưa say .
    Em vốn thèm thịt chó, tháng này chưa ăn bữa nào lại bị mất xe. Người ta nói ăn thịt chó hay gặp xui xẻo, mấy tháng trước em ăn đều đặn chả có việc gì, tháng này lơ đễnh quên ăn thế là có chuyện.
    Tháng trước, ông anh trai với em ăn thịt chó đúng ngày mùng 1 (không để ý nên không biết hôm đó là mùng 1), mấy hôm sau anh ấy bị té đập đầu xuống đường nhưng không sao vì có nón bảo hiểm, anh ấy bảo "chắc bỏ thịt chó quá" (xui xẻo). Vậy ăn thịt chó là xui xẻo thật sao? (lúc trước anh ấy cũng không tin chuyện "ăn chó gặp xui").

Tháng này em có kịp ăn chó đâu, thế sao vẫn xui xẻo?!!! (ứ phải tại chó nhỉ ).

Các đại ca có thâm niên ăn chó vui lòng cho em biết, với các huynh ăn thịt chó thì thường gặp xui hay gặp may? (anh Chùa, bác Dly,.... có ghé qua thì vào chém cho em vơi sầu).
    Cảm ơn các đại ca ^^

(em phê quá, dòm qua dòm lại không thấy sai chính tả là được rùi, em đi ngủ, ngài mai ngày kia em tỉnh em vào tám tiếp, hic hic)

Thèm chó quá hức hức
    Quote Quote

Like
    176
    phê phê rồi mắt toàn nhìn thịt chó với rượu trộm nó chỉ chờ thế thôi

Like
    1,353
    Mười giờ tối, vói tay cầm cái điện thoại, trên đó nổi lên một tin nhắn

" Chó không anh? "

Đau nhất là nó gửi lúc 5g30

Cả đêm gặp ác mộng. Mịa! Việc này mà tiếc một cú điện thoại sao??

Chó thật

Like
    84
    Gặp người xui chuyên nghiệp như tôi thì không ăn chó cũng xui như thường.
    Mà gặp người may mắn như tụi Hàn quốc thì chó như điên có thấy nó xui đâu.

Bắt đầu nghi ngờ cái truyền thuyết chó xui này nó giống như mấy ông già dọa con nít "ăn chân gà tay run, viết chữ xấu". Để dành chân gà cho mấy ổng nhậu.

Like
    250
    ăn thịt chó đúng xui lun, chứng thực cho việc đi làm ở BH toàn bị lừa ăn thịt chó và gặp xui xẻo liên tiếp =,=

Like
    191
    Quote Được gửi bởi bvnguyen View Post
    phê phê rồi mắt toàn nhìn thịt chó với rượu trộm nó chỉ chờ thế thôi
    Không phải bác ơi, sau khi mất xe em đi báo công an cho xong thủ tục rồi mới đi nhậu đến gần 3h mới về, không phải nhậu say mới mất xe.

Em dựng xe trước phòng trọ, mất xe trong khoảng 18h30- 19h30', hôm qua hơi mệt nên lẽ ra em dắt xe vào phòng đóng cửa ngủ một lúc rồi khuya dậy đi ăn và về làm việc. Nhưng 18h thằng bạn gọi rủ 19h tau ghé chỗ mày rồi đi cafe nên em để xe ngoài, lúc 18h30' lên gác làm việc trong lúc chờ bạn, chờ mãi không thấy nó tới nên 19h30' xuống nhà định ra đường nói chuyện với hàng xóm thì phát hiện xe đã "chạy" mất.
    Cả dãy phòng đều dựng xe ở trước đến khuya với dắt vào nhưng có người sinh hoạt ở dưới nên nó né, còn em cố tình mở rộng cửa để ngầm bảo nó "tau có trong nhà" thì nó lại dễ quan sát và có thể nó đoán "ông này một là trong wc, hai là trên gác" nên nó ra tay. Mọi khi phòng ở 3 người nên lúc nào cũng có người ở dưới, nay mới chuyển đi 2 người chỉ còn mỗi em nên em lên trên gác là rất khó quan sát chiếc xe ở trước phòng.
    Nói thật em rất bất ngờ vì trong xóm đang làm đường bê tông nên xe để loạn xị và giờ đó trong xóm nhộn nhịp lắm, người ra vào liên tục thế mà nó chôm xe được, có thể nó canh me lâu rồi cũng nên.

Quote Được gửi bởi megaownage View Post
    Gặp người xui chuyên nghiệp như tôi thì không ăn chó cũng xui như thường.
    Mà gặp người may mắn như tụi Hàn quốc thì chó như điên có thấy nó xui đâu.
    (1)

Bắt đầu nghi ngờ cái truyền thuyết chó xui này nó giống như mấy ông già dọa con nít "ăn chân gà tay run, viết chữ xấu". Để dành chân gà cho mấy ổng nhậu.
    (2)
    @1: Em cũng xui chuyên nghiệp nè anh, không phải riêng em mà cả nhà em. Hầu như năm nào cũng có chuyện này chuyện nọ, không người này bệnh thì người kia mất của, nó cứ kèo dài hàng chục năm như thế, chuyện của nhà em có thể viết thành truyện chứ chẳng chơi, cố gắng mãi em mới ngóc đầu lên nổi (ba mẹ thì già yếu rồi)
    @2: Người ta nói "ăn chân gà chân vịt mà ăn 1 cái thì tay run, viết chữ xấu", có lẽ ăn 1 cái thấy ngon quá nên nói vậy để được ăn luôn cả cặp.
    Còn chuyện "ăn trứng gà ung thì học u mê", xin được bỏ qua các nghiên cứu khoa học, em "loạn giải" thế này. Ở quê, ngày xưa nghèo khó quá, gà đẻ được trứng nào thì cho nó ấp nở con, đâu có dám chiên hay luộc để ăn. Khi nó ấp không nở (ung) thì mới dám ăn mấy trứng đó (bỏ thì tiếc, lại đang thèm ăn trứng), cũng có người lớn nào đó tham ăn nên nói vậy để được ăn và tụi con nít khỏi giành nhau.

Quote Được gửi bởi nem nuong View Post
    ăn thịt chó đúng xui lun, chứng thực cho việc đi làm ở BH toàn bị lừa ăn thịt chó và gặp xui xẻo liên tiếp =,=
    Chó không em (anh chưa lừa ai bao giờ) hihi
    Quote Được gửi bởi Dê Lỳ View Post
    Mười giờ tối, vói tay cầm cái điện thoại, trên đó nổi lên một tin nhắn

" Chó không anh? "

Đau nhất là nó gửi lúc 5g30

Cả đêm gặp ác mộng. Mịa! Việc này mà tiếc một cú điện thoại sao??

Chó thật
    Bác đừng kể, em thèm ^^

7. Thành viên Like bài viết này:

Like
    23
    Chưa nghe nói ăn thịt chó xui bao giờ.Cứ ăn đều đặn đi bạn. Ngon bổ

9. Thành viên Like bài viết này:

Like
    5
    ăn hoài có gì mà xui,cơ mà sao ddth lừng danh 1 thời giờ lại vắng thế lày

Like
    250
    Ngon bổ đâu ko thấy, thấy thằng cháu mới có 6 tháng, ông nội nó cứ tống cho ăn thịt chó, làm thằng nhỏ ăn gì cũng ói ra, uống sữa cũng ói, riết ốm nhom, giờ thì 5t òi mà có 15kg =,=

Like
    5
    Quote Được gửi bởi nem nuong View Post
    Ngon bổ đâu ko thấy, thấy thằng cháu mới có 6 tháng, ông nội nó cứ tống cho ăn thịt chó, làm thằng nhỏ ăn gì cũng ói ra, uống sữa cũng ói, riết ốm nhom, giờ thì 5t òi mà có 15kg =,=
    tội nghiệp,ông giề mà ác quới xới

13. Thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 5 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết