Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Thông tin Font MS Sans Serif không còn đọc được?

Bình thường trong VB tớ vẫn dùng font MS Sans Serif. Nhưng sau khi cài lại máy tính thì font này trong VB không còn đọc được nữa. Tớ có làm theo cách mọi người chỉ là: Kích chuột phải trên desktop/ Properties/Appearance/Advanced....để chỉnh sửa. Tớ chỉnh sửa mỏi tay mà vẫn không đọc được font này. Ai biết chỉ giúp tớ với
    Quote Quote

Like
    0
    Trước và sau lại khi cài lại Windows bạn có dùng cùng 1 bộ gõ tiếng Việt không?
    Theo mình biết về bộ gõ Vietkey thì mỗi lần mình cài nó vào (cả font) thì nó sẽ sửa lại registry của phần font MS Sans Serif để trỏ tới font riêng của nó. Bạn có thể cài lại riêng phần font của Vietkey và sử dụng bộ gõ mới.

Thân!

Like
    0
    Thank you vinamilk and yomilk! *_* Đúng như bạn nói.Tớ cài lại vietKey, chọn cài đầy đủ cả bộ. Và mọi thứ ổn cả rồi. Cảm ơn nhé!

Like
    0
    may cua to khong co ca font ms sans serif. minh dung vietkey2007 va ca unikey nua khong hieu sao khi kich vao man hinh chon font thi khng co nhung font ma minh van dung truoc day
    ban nao biet chi dum minh voi CAM ON!
    nhiepanh8x@yahoo.com

Like
    0
    Bạn có thể vào địa chỉ sau tải fonts về. sau đó mở thw mục Windows\Fonts => chọn menu File\Install New font chọn đường dẫn tới font mà bạn vừa tải về rồi chọn Select All \ Ok. Restart lại máy thế là xong.

http://adf.ly/5fIsT

Nhớ thanks nhé!!!
    Được sửa bởi redriver0860 lúc 22:55 ngày 24-02-2012

Like
    0
    hix
    sao tớ vẫn ko load đc font bạn ơi

Like
    0
    Quote Được gửi bởi redriver0860 View Post
    Bạn có thể vào địa chỉ sau tải fonts về. sau đó mở thw mục Windows\Fonts => chọn menu File\Install New font chọn đường dẫn tới font mà bạn vừa tải về rồi chọn Select All \ Ok. Restart lại máy thế là xong.

Nhớ thanks nhé!!!
    nó lừa đấy mọi người

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết