Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    2

Các bác cho em hỏi về cách huy động vốn

Cái này thực ra chẳng liên quan gì đến nghề nghiệp mà liên quan đến kinh doanh nhiều hơn. Xin mod đừng xoá nhé
    Thưa các bác, em có một số sản phẩm phần mềm có thể kinh doanh tốt bao gồm: quản lý nhân sự, quản lý bán hàng (có+không có mã vạch), quản lý container, quản lý bảo hành, quản lý trung tâm ngoại ngữ, quản lý trường đại học, quản lý hoá đơn, quản lý nhà hàng-khách sạn, quản lý cafe... có thể kinh doanh tốt. Mà nghiệt nỗi em lại đang thời buối khó khăn, thiếu vốn trầm trọng nên không có tiền cho đội ngũ kinh doanh. Vì vậy em nghĩ đến việc huy động vốn.Kính nhờ các bác xem giúp em cách này có ổn không nhé:
    -Bình thường đội ngũ cộng tác viên bán hàng cho em, nếu đã làm đến bước ký hợp đồng và nhận tiền từ khách hàng thì em sẽ chia 15-25% giá trị.
    -Giờ nếu một bạn cộng tác viên nào đó đưa trước cho em một số tiền, 10 triệu chẳng hạn, thì em sẽ tính hoa hồng cho bạn đó là 35-45% trên mỗi đơn hàng bạn ấy bán được. Thời gian cho ưu đãi này là 1-2 năm gì đó.
    Các bác thấy các này thế nào? Có khả thi không? Kính mong các bác góp ý!
    Chân thành cám ơn các bác.
    Nhận xây dựng server email marketing 10tr/server.
    Quote Quote

Like
    0
    Khó đấy,huy động được cực khó chứ ko phải là khó.

Like
    1
    Theo mình cứ trả lương đàng hoàng đủ xăng xe đi lại , ai bán được nhiều thì doanh số cao ít thì thấp là okie , chứ người ta đi làm mà mang tiền nhà đi đóng quả là khó

Like
    22
    cách huy động của bạn có vẻ mang dáng dấp của bán hàng đa cấp đó.
    Muốn kinh doanh tốt thì cứ trả lương cứng + hoa hồng theo doanh thu thì mới có người tài, người giỏi làm cho bạn.
    Về vốn, nếu thấy rằng ý tưởng của mình sẽ thành công thì cứ cầm nhà, cầm đất, vay ngân hàng. Huy động người góp vốn, ...

Like
    85
    Nếu phần mềm của bạn xịn cở của Microsoft, tôi xin gởi bạn 20 tr lấy mấy cái về dùng cũng được khỏi đi sales chi mệt, còn nếu là thườn thương, cho cũng không lấy đâu, làm gì có chuyện đưa bạn 10tr! 100k cũng không!

Like
    69
    bạn đã có từng này phần mềm chứng tỏ đã trải qua một quãng thời gian kinh doanh đủ nhiều vì thế cũng phai đủ vốn mới duy trì được đội ngũ phát triển và có doanh số đủ để duy trì. Không biết bạn tự làm các soft đó hay là thử ở đâu về rồi tìm cách bán nó

Like
    23
    Một cách đơn giản đó là thành lập Cty cổ phần rồi huy động vốn của nhân viên.
    Xác định xem nhân viên của Cty mong muốn đóng bjo phần % cổ phẩn rồi kêu họ đóng góp vốn ban đầu.
    Sau này họ sẽ là cổ đông chính của Cty.......... Bạn đọc thêm cách lừa tình qua cổ phiếu là bikaf
    Bán Buôn, Bán Lẻ Mỹ Phẩm Hàn Quốc

Like
    21
    Đơn giản hơn, chủ thớt nên đọc chủ đề Làm gì với 8tr đồng trên diễn đàn này ắt sẽ có câu trả lời.

Like
    3
    Bạn nên đi vay lãi sẽ hay hơn đó.

Like
    2
    nếu mình là người mua hàng, mình sẽ không mua của bạn, vì ko nhìn thấy sự tin tưởng , cũng chưa kiểm chứng được chất lượng. Nếu mình là CTV cho bạn ,cũng ko bjo đưa trước 10 tr cho bạn, vì làm sao biết đc có bán đc ko?
    Chúc bạn thành công

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết