Trang 18 / 20 FirstFirst ... 13151617181920 LastLast
Hiển thị kết quả từ 171 đến 180 / 197
    Like
    66
    liệu bây giờ có bạc như vậy nữa ko ?

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Em học CNPM xong ra đi làm kinh doanh )

4. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thodencnt View Post
    liệu bây giờ có bạc như vậy nữa ko ?
    Hết bạc rồi, còn bèo với bọt không

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    11
    Bài viết hay, tuy nhiên bạn nghĩ thế nào chứ, nghề lập trình so với buôn chung cư, cò đất hồi xưa thì thua, nhưng lương đi làm hành chính thì mình thấy quá ổn, với thời gian làm như vậy thì giờ ít nhất cũng lên được team leader rồi, lương cũng phải có 20-30 củ sao mà thấp được? sv mới ra trường lương cũng 7-8 củ rồi.

Nghề code chỉ có là làm lâu cái đầu nó bị nhàm, suốt ngày ngồi trong phòng, ôm máy tính với các không gian ảo, lắm lúc chỉ thích đi làm mấy việc khuân vác cho nó khỏe cái người, tóm lại cả đời codign thì cũng mệt lắm, chỉ cho phép làm 10 năm, gom đủ tiền rồi out mở cái gì đó buôn bán, hoặc ít nhất mở quán cafe để được ra ra vào vào, luôn chân luôn tay cho cái đầu nó thông thái

8. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    29
    người VN thích suy nghĩ viễn vông, thấy người ta làm được nghĩ là dễ, chắc tưởng mở quán bán đại cái gì đó cũng có ăn, làm 10 năm tích vốn ra mở cái quán -> thiếu kinh nghiệm buôn bán -> bán ế -> lỗ vốn -> dẹp tiệm -> mất hết vốn -> trắng tay. Đẹp.

Chừng nào các bác giống cty nhà nước hãy nghĩ tới chuyện đó -> đầu tư trái ngành + đách có kinh nghiệm -> lỗ vốn -> kêu lỗ -> lấy vốn nhà nước bù vào -> tiếp tục đầu tư ngành khác.
    cannot be longer than 50 characters

10. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Bọn mắt xanh mũi lõ nó code đến lúc đầu bạc răng long. Dân thế giới thứ ba nhanh thích rồi cũng nhanh chán, thấy hai chữ "tin học" nghe oách cũng nhảy vào nghịch nghịch chút rồi out, chẳng đi đến đâu.

12. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    3
    Khổng tử có câu: Nếu làm điều mình yêu thích thì cả đời bạn sẽ không phải làm việc.
    Bạn có nghị lực, biết phấn đấu thì sẽ không ngại khó khăn. Con đường mình đã chọn thì nên có trách nhiệm với nó. Hy vọng các bạn làm LTV sẽ không còn thời gian rỗi để lên than thở ở đây.
    Tự biết mình là ai, mình đang ở đâu, mục tiêu của mình là gì và mình sẽ phấn đấu như thế nào.
    Tôi hiện tại có nhiều khó khăn trong công việc nhưng chưa bao giờ phải than thân trách phận vì làm trong nghề này.
    Các bạn LTV cũng cần có cái nhìn nhận khác về PM. Họ không phải là người ngồi không quản lý như các bạn nghĩ, nếu đâu đó có chắc là bạn chưa biết PM đang làm gì hoặc đúng là ở đấy, PM đang làm sai công việc của mình.Lương PM không thể dưới lương LTV cho dù đấy có là một LTV cực giỏi nếu họ cùng trong một guồng máy lao động.
    Bài viết chỉ đúng ở một khía cạnh là đã phản ảnh tình trạng thực tế đang diễn ra tại một số nơi, vào thời điểm khó khăn và cơ bản theo tôi là khá phiến diện, có nhiều yếu tố tiêu cực, không đáng để các bạn LTV đọc.

14. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ecojsc View Post
    Bài viết hay, tuy nhiên bạn nghĩ thế nào chứ, nghề lập trình so với buôn chung cư, cò đất hồi xưa thì thua, nhưng lương đi làm hành chính thì mình thấy quá ổn, với thời gian làm như vậy thì giờ ít nhất cũng lên được team leader rồi, lương cũng phải có 20-30 củ sao mà thấp được? sv mới ra trường lương cũng 7-8 củ rồi.
    Thống kê ở đâu vậy bác, em nhớ lương của sv trường F* hàng đầu Việt Nam có 6 củ mà còn bị nghi chém gió nữa là.
    Lương trên có lẽ có ở 1 số cty lớn nước ngoài, nhưng các bác làm ở đấy cũng đừng quá tự đắc vì theo ước tính tỉ lệ lạm phát trung bình 8% năm ở VN chỉ 5-10 năm nữa lương các bác cũng chả khá hơn cty trong nước. Outsource thì cứ chỗ nào rẻ thì thắng thôi. Thời đại này LTV đầy rẫy, không VN thì cũng có Ấn Độ, Châu Phi nó làm hết.

16. Thành viên Like bài viết này:

Like
    18
    Quote Được gửi bởi Sugarman View Post
    Thống kê ở đâu vậy bác, em nhớ lương của sv trường F* hàng đầu Việt Nam có 6 củ mà còn bị nghi chém gió nữa là.
    Lương trên có lẽ có ở 1 số cty lớn nước ngoài, nhưng các bác làm ở đấy cũng đừng quá tự đắc vì theo ước tính tỉ lệ lạm phát trung bình 8% năm ở VN chỉ 5-10 năm nữa lương các bác cũng chả khá hơn cty trong nước. Outsource thì cứ chỗ nào rẻ thì thắng thôi. Thời đại này LTV đầy rẫy, không VN thì cũng có Ấn Độ, Châu Phi nó làm hết.
    FU cũng có nhiều loại FU, có chú ra trường đi dạy Vovinam, có chú đi làm ở nước ngoài, tháng mấy K, có chú lương chục củ.

18. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Tùy cty và ngôn ngữ mình code mà người ta đánh giá mức lương thui bác ạ ,nó phụ thuộc cũng nhiều yếu tố ,như mấy cty lập trình thuần việt thì lương coder chỉ 5-7m , leader thì 10m , còn cty vốn nước ngoài thì lại # vì bên nước ngoài họ thuê 1 thằng code bên đó = mấy thằng code VN nên nó sẽ trả cao hơn chút mà ko lo cty phá sản .

20. Thành viên Like bài viết này:

Trang 18 / 20 FirstFirst ... 13151617181920 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết