Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    8

Cần giúp đỡ lập trình trí tuệ nhân tạo

mình muốn viết 1 chương trình giống như jarvis trong iron man.điều khiển máy tính bằng giọng nói tiếng việt,và máy tính cũng trả lời mình bằng giọng nói nhưng chưa biết làm thế nào bạn nào biết hướng dẫn giúp mình nhé thank
    Quote Quote

Like
    1
    1. bạn cần có module nhận dạng tiếng nói, và tổng hợp tiếng nói ( đã có sẵn)
    2. Nghiên cứu về cách thành lập câu, phân tích một câu trong tiếng Việt (có thể gặp cô Hà Học viện công nghệ Bưu chính viễn thông - cô chuyên nghiên cứu về vấn đề này) việc này nhanh cũng mất cả năm nếu bạn tự nghiên cứu.
    3. xây dựng cơ sở dữ liệu cho chương trình
    4. xây dựng trí tuệ nhân tạo cho nó
    Nếu bạn học về CNTT thì mỗi phần nó liên quan đến một vài môn học đấy, bạn tìm các giảng viên để hỏi thêm.
    Chúc thành công.

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    14
    Hãy bắt đầu bằng 1 bài toán nhỏ hơn:
    - Bạn tạo ra 1 âm thanh bất kỳ và dùng máy tính thu vào, chương trình của bạn sẽ hiện lên Hello World.
    Làm được bài toán này rồi hãy tính tiếp

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    8
    Quote Được gửi bởi buratino0312 View Post
    1. bạn cần có module nhận dạng tiếng nói, và tổng hợp tiếng nói ( đã có sẵn)
    2. Nghiên cứu về cách thành lập câu, phân tích một câu trong tiếng Việt (có thể gặp cô Hà Học viện công nghệ Bưu chính viễn thông - cô chuyên nghiên cứu về vấn đề này) việc này nhanh cũng mất cả năm nếu bạn tự nghiên cứu.
    3. xây dựng cơ sở dữ liệu cho chương trình
    4. xây dựng trí tuệ nhân tạo cho nó
    Nếu bạn học về CNTT thì mỗi phần nó liên quan đến một vài môn học đấy, bạn tìm các giảng viên để hỏi thêm.
    Chúc thành công.
    bạn cho mình yahoo hoặc gmail của cô Hà nhà :P
    mình mới tìm hiểu nên còn nhiều điều chưa biết mong các bạn hướng dẫn
    thank

Quote Được gửi bởi SVPro View Post
    Hãy bắt đầu bằng 1 bài toán nhỏ hơn:
    - Bạn tạo ra 1 âm thanh bất kỳ và dùng máy tính thu vào, chương trình của bạn sẽ hiện lên Hello World.
    Làm được bài toán này rồi hãy tính tiếp
    cài này dễ mà bạn sử dung jfile dll có sẳn thêm zo tí thui :d
    mình muốn nó có trí tuệ nhân tạo trả lời mình bằng giọng nói kìa chứ hiện thị chữ "Hello Word" thì cũng dễ :P

Like
    0
    Mình nghĩ khó nhất là phần phân tích ngữ nghĩa tiếng việt !!! Nó sẽ phải chứa 1 lượng dữ liệu lớn để thực hiện được việc này. Và chắc chắn phải connect với server để xử lý !!
    DDTH :)

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    8
    Quote Được gửi bởi trannamcn View Post
    Mình nghĩ khó nhất là phần phân tích ngữ nghĩa tiếng việt !!! Nó sẽ phải chứa 1 lượng dữ liệu lớn để thực hiện được việc này. Và chắc chắn phải connect với server để xử lý !!
    vậy phải sử dụng SQL sever 2008 hả bạn có sử dụng mạng dữ liệu noron hok

Like
    0
    Một câu hỏi thực sự hay một thách đố, để viết một chương trình đại loại như vậy không phải chỉ một người mà gần như 100 kỷ sưu IT, không cá nhân nào có thể làm một chương trình độ sộ như thế
    chúc bạn thật bại nếu là câu thách đố

Like
    8
    Quote Được gửi bởi ueih View Post
    Một câu hỏi thực sự hay một thách đố, để viết một chương trình đại loại như vậy không phải chỉ một người mà gần như 100 kỷ sưu IT, không cá nhân nào có thể làm một chương trình độ sộ như thế
    chúc bạn thật bại nếu là câu thách đố
    phải biết mơ tí chứ bạn
    mấy phần kia mình nghiên cứu cũng tạm tạm rồi phần CSDL bạn nào giúp mình với mình chưa biết xài cái nào cả nhiều cái để chọn quá
    Được sửa bởi ongcocmay2 lúc 21:07 ngày 25-07-2012

Like
    0
    Chủ topic đâu rùi, tui cũng đang nghiên cứu đề tài nhận dạng giọng nói dùng MFCC trích lấy thông tin....định sẽ dùng mạng noron để nhận dạng (có nghía qua mô hình markov, vì nghe nói có kết quả khá tốt)
    bạn có ở hcm không? cùng nghiên cứu cho zui. yahoo: (như user)

13. Thành viên Like bài viết này:

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết