Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    1

Cần chú ý ! Mạng bị rớt bất ngờ ?!?

Gấp quá các bác Em không biết post bài vào đâu nên em post vào đây vì em nghĩ chắc nó cũng thuộc dạng "cần hỗ trợ kỹ thuật"
    Chả là em xài ké mạng nhà người ta (có đóng tiền đàng hoàng), mạng của cái chú đó cũng cho kết nối với nhiều máy khác, theo em biết là còn 4 máy nữa tính luôn cả em. Mọi hôm em online bình thường, bấm Au như gà mái, tự nhiên hôm kia trời mưa dữ dội, mạng nhà em nó chập chờn rồi hôm nay nó tịt đứt luôn các bác ạ :|
    Tín hiệu kết nối là "Internet Access" nhưng em lại không kết nối được vào mạng, google cũng không chứ huống gì vào facebook chém gió (( Em dùng ffox nên em tưởng do bị proxy, thế là em chỉnh No Proxy cũng không ăn thua. Em đổi DNS trong local area thành 8888 8844 nhưng cũng bó tay.
    Tình hình là em sắp có bài kiểm tra bắt buộc phải làm trên máy tính rồi, các bác "bắt bệnh" máy tính giùm em đi ạ ( Em xài máy bàn.
    Khỹ không đuôi.
    Quote Quote

Like
    0
    Kết nối được Modem ko bác?

Like
    2,418
    Trước hết, phải xem coi chủ nhà có kết nối được không đã, bạn không chịu suy nghĩ phải giải quyết vấn đề từ đâu à ?

1. Hỏi chủ nhà xem họ có kết nối được không ? Nếu không được, chỉ họ là chủ tài khoản, mới kêu hỗ trợ từ nhà mạng được.

2. Do biểu tượng kết nối vẫn còn trên máy bạn, có thể tạm cho là đường dây từ máy bạn đến chủ nhà không có vấn đề gì, chừng nào xong phần 1 mới tính tiếp được.
    Đường dài ngút ngàn chỉ một trận cười vang vang ....

Like
    9
    Mạng thì đơn giản có j mà bác phải kêu khổ sở thế,mấy máy tính khác có mạng thì sang nhà thằng giữ modem bảo nó cắm lại cái jác mạng .Nếu máy tính của bạn ko kết nối được với modem nó có biểu hiện gạch chéo đỏ cái máy tính mạng bên dưới góc phải màn hình (để hiện cái máy tính mạng góc phải vào Network Connections->Local Area Connection->click chuột phải Show nó lên) .Nếu biểu tượng mạng bị gạch chéo đỏ thì đi cắm lại jác mạng 2 đầu,máy tính và modem nếu ko được thì thay dây mạng mới.Còn nếu không bị biểu tượng gạch chéo bạn vào Network Connections click chuột phải vào Local Area Connection Disable Rùi Embed nó lại.

Máy đã ko có mạng bạn lại hì hục đi đổi Proxy với change DNS làm j

Like
    0
    mạng VNPT thì bạn dùng lệnh ping 192.168.1.1 -t. Nếu thấy thông số thì bạn ping thêm 203.162.4.1 -t. Nếu 203 nó không thông thì bạn khai báo lại modem. Mà bạn sang nhà có cái modem coi nhà đó co mạng không đã, nếu nhà người ta có mạng mà bạn ping 192.168.1.1 không thông thì do card mạng có vấn đề.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết