Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16
    Like
    0

Xin hỏi cách bật wifi HP

Con Hp Compaq420 của mình cách đây 2 tuần vẫn xài wifi bình thường nhưng 2 tuần này có mạng dây thế là mình tắt đi bằng phím chức năng. hôm vừa rồi ra quán cf ngồi thì mở máy lên không bật đc wifi bằng phím chức năng nữa. mấy lần trước mình thấy trong control panel có phần wireless HP để bật giờ nó cũng mất tiêu. trong khi đó máy mình cũng k cài win hay ghost lại. Vậy mong các anh hay bạn nào biết cách mở nó lên lại chỉ dùm mình với chư chỉ vì 1 cái wifi mà đem tới tiệm xa quá
    Cảm ơn các anh, các bạn trước nhé
    Quote Quote

Like
    2,418
    1. Tìm chung quanh cái máy xem có nút nào tắt nguồn cái wifi không.

2. Có khi nào bạn vào BIOS táy máy gì đó, disable luôn phần wifi không ?
    Đường dài ngút ngàn chỉ một trận cười vang vang ....

Like
    0
    Có 1 cái nút bật tắt wifi riêng mà bật k đc. tìm hoài trong win k có cách bật

Like
    0
    Quote Được gửi bởi kiettt View Post

2. Có khi nào bạn vào BIOS táy máy gì đó, disable luôn phần wifi không ?
    thế phải ghost lạ à. hay là làm sao chỉ dùm mình với

Like
    2,418
    Quote Được gửi bởi luan08n2 View Post
    Có 1 cái nút bật tắt wifi riêng mà bật k đc. tìm hoài trong win k có cách bật
    Không bật được là sao ? Nó chỉ là cái nút, gạt qua gạt lại thôi mà, không có móng tay để gạt thì bạn dùng cái tăm mà khều nó

Quote Được gửi bởi luan08n2 View Post
    thế phải ghost lạ à. hay là làm sao chỉ dùm mình với
    Vào lại BIOS (với HP thì hình như gõ F10 lúc vừa mở máy lên), vào đó trả lại như cũ, cái này nếu chưa có kinh nghiệm bạn không nên tự làm một mình.

Like
    168
    Thế bạn không có cuốn manual à ? Bạn tải cuốn sách này về, trang 14 (hay 15) chỉ bạn chỗ bật. Chắc lúc mang đi không để ý nên đã tắt. Cuốn sách này cũng chỉ bạn cách thay hoặc sửa máy.
    Code:
    http://bizsupport2.austin.hp.com/bc/docs/support/SupportManual/c02780494/c02780494.pdf
    Tôi có viết trên đây vài lần, nếu máy HP vào forum của HP vì tôi giải đáp bên đó nhiều giờ hơn.

Like
    1
    máy em ko biết bị sao , ấn Fn +F5 rùi vẫn ko có Wifi , nhìn bọn bạn bên cạnh onl ko dây thoải mái , còn mềnh đi đâu cũng vác cái dây mạng kè kè bên cạnh , chán quá !

Like
    283
    vấn đề không phải là ấn Fn F5, mà thực sự thì đã bật wifi lên hay chưa, Wifi hardware được chình trong BIOS, phải kiểm tra từ trong đó trước. Sau đó vô Device Manager trên Windows coi còn có driver nào bị đánh dấu chấm than màu vàng hay không, hoặc có device nào chưa cài driver hay không. Sau cùng mới nói chuyện Fn+F5, đó chẳng qua là phím tắt để bật tắt wifi trong Win thôi.

Like
    2,418
    Quote Được gửi bởi pinochu View Post
    vấn đề không phải là ấn Fn F5, mà thực sự thì đã bật wifi lên hay chưa, Wifi hardware được chình trong BIOS, phải kiểm tra từ trong đó trước. Sau đó vô Device Manager trên Windows coi còn có driver nào bị đánh dấu chấm than màu vàng hay không, hoặc có device nào chưa cài driver hay không. Sau cùng mới nói chuyện Fn+F5, đó chẳng qua là phím tắt để bật tắt wifi trong Win thôi.
    Bổ sung thêm là có nhiều laptop, ngoài vỏ máy còn có thêm một switch (công tắc) tắt mở nữa, lỡ tay mà gạt cái này về vị trí "off" là coi như bạn tắt nguồn phần wifi, khỏi xài luôn.

Quote Được gửi bởi tam_giang View Post
    Tôi có viết trên đây vài lần, nếu máy HP vào forum của HP vì tôi giải đáp bên đó nhiều giờ hơn.
    Bác cho em hỏi là giả sử, bạn nào có thắc mắc và post câu hỏi trong forum của HP bằng tiếng Việt thì có hợp lệ, và được giải đáp không ạ ? Vì đã lâu rồi, có lần em tìm hiểu một vấn đề về máy HP, khi search thì nó trỏ đến một forum của HP và trong đó em thấy có nhiều member đặt câu hỏi bằng tiếng Spanish, Italiano,... nói chung là không phải bằng tiếng Anh, và cũng có người trả lời bằng ngôn ngữ của người hỏi. Em nêu vấn đề này vì biết chắc chắn rằng có rất rất nhiều bạn không có khả năng diễn đạt vấn đề của mình bằng Anh ngữ.

Like
    0
    cái này là phải cài win rồi, nếu bạn không làm gì mà nó tự động mất thì thua ròi. Chuẩn đoán:
    1. lỗi win
    2. virus

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết