Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Buồn quá đi ! 2 RAM này chạy ở chế độ dual channel được không?

Hiện máy của mình có 1 cây ram 2gb, ddr3, ddr3 frequency là 532,1MHz, không biết hiệu gì ^^~
    Mình có ý định mua cây RAM KINGMAX-BGA 4GB DDR3 1333, Dung lượng: 4GB, Tốc độ: 1333Mhz, Loại: DDR3, PC 10600 (thông tin trên Hoàn Long)
    Mình không biết 2 cây này có tương thích với nhau không, không biết có chạy được chế độ dual channel không nữa. Nếu không được thì chỉ giúp cho mình nên chọn loại nào phù hợp để chạy chế độ dual (nhỏ nhất là cây 4GB nha, tại mình đang cần RAM lớn để lập trình iOS)
    Mình xài Samsung RC408
    Cám ơn mấy bạn rất nhiều!
    Quote Quote

Like
    0
    Theo như thông tin phía trên, thanh ram trong máy là DDR3 1066. Bác có thể gắn thêm 4GB nhưng tương tích hay không tùy thuộc vào máy, không thể nói trước được. Ram DDR3 hiện giờ cũng tương đối rẻ, bác có thể bỏ thanh cũ ra và cắm một thanh mới 4GB hoặc 8GB cho chắc ăn.

Like
    63
    Quote Được gửi bởi docaotri93 View Post
    Hiện máy của mình có 1 cây ram 2gb, ddr3, ddr3 frequency là 532,1MHz, không biết hiệu gì ^^~
    Mình có ý định mua cây RAM KINGMAX-BGA 4GB DDR3 1333, Dung lượng: 4GB, Tốc độ: 1333Mhz, Loại: DDR3, PC 10600 (thông tin trên Hoàn Long)
    Mình không biết 2 cây này có tương thích với nhau không, không biết có chạy được chế độ dual channel không nữa. Nếu không được thì chỉ giúp cho mình nên chọn loại nào phù hợp để chạy chế độ dual (nhỏ nhất là cây 4GB nha, tại mình đang cần RAM lớn để lập trình iOS)
    Mình xài Samsung RC408
    Cám ơn mấy bạn rất nhiều!
    Ram hàng No name thường không chạy dual được. Bạn hãy hãy mua một cặp khác để chạy dual chanel nhé.

Ram DDr3 tương đối rẻ. Bạn có tham khảo ở đây: http://maytinh5p.blogspot.com

Like
    0
    theo như bạn nói thì không được rồi

Like
    3
    Quote Được gửi bởi dluong View Post
    neu 2 cay khac bus ko nen gan chung vi se lam hai main
    Lậy hồn bác, 2 cây khác bus thì nó chỉ chạy ở bus bằng với bus của ram có bus thấp hơn thôi. Làm gì có chuyện nó làm hại main
    @docaotri93: Bác đừng quá băn khoăn khoản dual ram làm gì, hiệu năng tăng không nhận biết được mấy. Muốn tăng hiệu năng đáng kể chỉ có dùng ổ cứng ssd là thấy rõ nhất

Like
    168
    Chẳng biết máy là gì, chẳng biết main có hỗ trợ không rồi cứ mua về sau đó lại gào lên "cứu em với" !

Like
    1
    Dual chanel là chỉ chế đọ chạy 2 kên ram có cùng bus và dung lượng , theo như bạn nói thì sẽ không chạy được Dual chanel , theo mình bạn nên dùng 1 thanh 4 gb thôi còn muốn chạy 2 thanh thì mua thêm 1 thanh 4 gb nữa vì chạy 2 thanh ram lệch nhau thì rất dễ bị lỗi linh tinh thạm chí xung độ hệ thống .

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết