Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

Xin các Pro trợ giúp về Bluehost

Có Pro nào đã dùng Host của Bluehost.com xin giúp đỡ cho mình vụ này phát.
    1. Về thanh toán:
    Nó yêu cầu thanh toán bằng Visa. Nhưng không nói rõ là bằng Visa Card hay Visa Debit (Tớ có hỏi ngân hàng thì họ bảo Visa Debit là loại thẻ tín dụng rỗng, khi nào dùng thì mới nạp tiền vào). Tớ chỉ có ít tiền để làm loại Visa Debit này thôi (không có 10 triệu đặt cọc để làm Visa Card). Vậy mình làm Visa Debit có thể mua được Host của Bluehost không?
    2. Về thông tin của Host:
    - Khi nghiên cứu, thấy nó nói: Free Domain Name, nghĩa là sao?
    Khi đăng ký mua Host của nó thì nó cho mình 1 Domain miễn phí à, hay mình phải mua của công ty khác để loading lên Host của nó?
    - Hiện nay nó công bố là Addon Domains là unlimitedcó nghĩa là sao?
    Có phải mình mua Domain của các Công ty khác, rồi sau đó Upload lên Host mình mua được bao nhiêu Domain cũng được à. Cái từ Add-on Domain là chưa rõ nghĩa quá, các Pro giải thích cho rõ hộ phát.
    Nếu hiện nay nó Addon Domains là unlimited thì tốc độ truy cập có bị chậm hơn so với thời kỳ nó chỉ cho addon 5 domain không?
    Xin các Pro chỉ giáo sớm để mình quyết định mua của nó
    Thanks a lot!!!
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi TLTH View Post
    Có Pro nào đã dùng Host của Bluehost.com xin giúp đỡ cho mình vụ này phát.
    1. Về thanh toán:
    Nó yêu cầu thanh toán bằng Visa. Nhưng không nói rõ là bằng Visa Card hay Visa Debit (Tớ có hỏi ngân hàng thì họ bảo Visa Debit là loại thẻ tín dụng rỗng, khi nào dùng thì mới nạp tiền vào). Tớ chỉ có ít tiền để làm loại Visa Debit này thôi (không có 10 triệu đặt cọc để làm Visa Card). Vậy mình làm Visa Debit có thể mua được Host của Bluehost không?
    2. Về thông tin của Host:
    - Khi nghiên cứu, thấy nó nói: Free Domain Name, nghĩa là sao?
    Khi đăng ký mua Host của nó thì nó cho mình 1 Domain miễn phí à, hay mình phải mua của công ty khác để loading lên Host của nó?
    - Hiện nay nó công bố là Addon Domains là unlimitedcó nghĩa là sao?
    Có phải mình mua Domain của các Công ty khác, rồi sau đó Upload lên Host mình mua được bao nhiêu Domain cũng được à. Cái từ Add-on Domain là chưa rõ nghĩa quá, các Pro giải thích cho rõ hộ phát.
    Nếu hiện nay nó Addon Domains là unlimited thì tốc độ truy cập có bị chậm hơn so với thời kỳ nó chỉ cho addon 5 domain không?
    Xin các Pro chỉ giáo sớm để mình quyết định mua của nó
    Thanks a lot!!!
    1/ Bạn đăng ký 1 VISA DEBIT (EIB,VCB chẳng hạn), sau đó nạp đủ số tiền vào, đăng ký được đó bạn àh..........
    2/Free Domain Name : Khi Bluehost setup cho bạn 1 account hosting, nó sẽ includes vào 1 pri domain, bạn được free 1 domain
    , sau đó nếu không muôn sử dụng services của nó, bạn có thể transfer domain mà nó free đó sang 1 HP khác
    Addon Domains là unlimited: Nghĩa là bạn mua hosting tại Bluehost, bạn có thể hosted tại đó unlimited domain (chạy vô tư số lượng website trên 1 host) ...Tốc độ hosting sẽ ko bị ảnh hưởng bởi số lượng addon domain đó........
    Thân............

Like
    0
    tôi đã có domain, tôi muốn tranfer domain của tôi sang blue host khi tôi mua host tại đây (để về sau được free ý mà)

Tôi phải làm gì ?

Like
    8
    Lúc đăng ký, bên trái là domain mới, bên phải là tranfer domain mà.

Like
    0
    nhưng mà nói rõ là tranfer thì ra sao, có được free không chứ

Like
    1
    Tranfer trên Bluehost kô free.Nếu change DNS trên nó thì free

Like
    0
    trời, tức là thế này, mình có domain rồi, giờ khi mua host, nó cho chọn, domain mới, hoặc là transfer => Mình muốn transfer => thấy bảo có free mà, sau khi transfer, nó free suốt thời gian sử dụng host

Like
    0
    yes, Bluehost free for tranfer!

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết