Trang 4 / 11 FirstFirst 12345679 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 109
    Like
    0

Hạnh phúc nhờ các bạn hướng dẫn cài đặt mạng không dây

Mình có TP Link TD-W8920G ADSL2+ Wireless Router có 4 port rj 45 và 1 port rj 11 (điện thoại). Chuẩn: ADSL 2+ & 820.11 g; Tốc độ: 108Mbps; Tích hợp: 4 port RJ45; Tính năng mở rộng: tương thích chuẩn 820.11 b, bảo vệ truy cập (WAP), lọc địa chỉ MAC, tường lửa; 1 wireless cùng hiệu tp – link 642 G có 4 port rj45 và 1 port wan, 1 swich 8 port hiệu Micronet.

Mình xin hướng dẫn:
    Cách cài đặt và gắn dây để dùng cho 10 máy tính để bàn và 5 cái máy tính xách tay, với không gian là 1 tầng lầu và khoảng 40 – 50 m. (mình có đọc hướng dẫn nhưng không vào được, do lỗi của 642 g, laptop kg bắt được sóng còn 8920g thì vào net tốt.

Rất mong các bạn giúp đỡ. Cảm ơn các bạn
    Địa chỉ mail của mình: thuydinh66@yahoo.com

Like
    0
    Mình có MTXT tích hợp sẵn wireless, đã dò thấy mạng và kết nối được nhung nó chỉ cho kết nôi cục bộ thôi (local) và chỉ kết nối tới modem wifi thôi không thể kết nối tới internet được. Mình dùng windows vista. Liệu có phải modem wifi đã chặn máy tính của mình không cho kết nối internet không?
    Đã đặt cả chế độ tự động cấp IP và cả chế độ thiết lập IP bằng tay, đã đăng nhập và cả homepage của modem rồi.
    Bác nào giải thích dùm, thanks!

Like
    0
    Bạn nào hack được pass chuẩn WPA chỉ mình với,mình mới vào nghề nên không biết nhiều nhờ các bạn chỉ giúp.Thanks

Like
    0

Hạnh phúc re

Quote Được gửi bởi vipatco View Post
    Mình có MTXT tích hợp sẵn wireless, đã dò thấy mạng và kết nối được nhung nó chỉ cho kết nôi cục bộ thôi (local) và chỉ kết nối tới modem wifi thôi không thể kết nối tới internet được. Mình dùng windows vista. Liệu có phải modem wifi đã chặn máy tính của mình không cho kết nối internet không?
    Đã đặt cả chế độ tự động cấp IP và cả chế độ thiết lập IP bằng tay, đã đăng nhập và cả homepage của modem rồi.
    -Nhưng vấn đề là cái mạng của bạn có kết nối được Internet không?Hay nó đang bị lỗi,hoặc cũng có thể trên Modem Wifi của bạn config không cho Client truy cập Internet

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vipatco View Post
    Bạn phải xem lại xem họ có đặt proxy không
    nếu dặt thì muốn vào internet phải thiết lập cổng proxy mới vào được mạng chứ
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ngondensang2007 View Post
    Bạn phải xem lại xem họ có đặt proxy không
    nếu dặt thì muốn vào internet phải thiết lập cổng proxy mới vào được mạng chứ
    Chào các bạn,
    Mình điên tiết cái Laptop của mình, chẳng hiểu tại sao cả, 2 năm nay như vậy rồi, Vấn đề như thế này, mình mong các anh em chỉ giúp.
    1. Ở nhà mình đang xài cái cục phát sóng wifi,nó tên là Speedtouch, có 3 Laptop, 2 cái kia thì kết nối wifi vô tư, chạy ào ào. Riêng máy mình, Sony Vaio, bật cái nút nhỏ nhỏ nằm ở trước máy lên để kết nối wifi, thì nó có kết nối được, tức là xuất hiện cái icon nhỏ nhỏ trên Taskbar, nhưng không thể vào được trang web nào cả. Rê chuột vô cái icon đó, thì nó báo cái gì là 54 Mbps gì gì đó, và báo là signal streng là excellent. Nhưng không mở được bất kỳ trang web nào. Nhấn đúp vô cái icon đó thì thấy, sending = 0 và cả receiving cũng bằng 0.
    2. Vì 2 cái Laptop kia xài wifi của cái cục phát sóng wifi đó vô tư, nên mình nghĩ chắc cái Laptop của mình nó bị gì rồi, nên đem ra cafe có wifi xài thử. Trời đất ơi, tưởng là do Laptop của mình, nhưng không phải: ra quán cafe thử thì lại vô web ào ào. Mình không cần chỉnh cái gì hết, chỉ bật cái nút để xài wifi phía trước lên là Laptop tự động nhận ra mạng wifi của quán, mình kích chọn vô mạng có tên quán là rung đùi ngồi vô net. Mình thử ở 3 quán cafe wifi, thì cả 3 nơi đều vô web được hết. VẬY THÌ TẠI SAO ? CŨNG CHẲNG PHẢI do cái modem wifi speedtouch ở nhà mình, mà cũng chẳng phải do máy Laptop của mình. Thiệt là potay.
    3. Mình điện thoại cho chỗ cũng cấp dịch vụ ADSL (chỗ này hồi trước lên lắp cái speedtouch cho mình) - họ đưa người ghé tận nhà mình để cố sửa, khoảng 3 lần với 3 người làm khác nhau, cũng không được, không thể nào sử dụng được wifi với riêng Laptop của mình. Tức quá, mình mang máy ra chỗ cửa hàng lớn nhất chuyên bán về Laptop để họ xem. Họ cũng làm đủ thứ, có lệnh ping gì đó, ping tới ping lui... rồi cũng chạy luôn. Bất khả thi.

Hai năm nay rồi, chỉ biết cắm cáp vô mà xài internet - muốn ôm cái máy về phòng ngủ của mình để xài cũng không được, trong khi dùng Laptop khác thì lại được, thực chẳng biết làm sao nữa, dù mình đã nhờ khắp nơi sửa rồi, cũng po tay.
    CHo nên , qua diễn đàn này, mong anh em cố gắng chỉ giúp mình có cách nào để xài được cái sóng wifi cho Laptop của mình ở nhà của mính không vậy ?
    Thành thật cám ơn mọi sự giúp đỡ của các bạn.
    Nhân

Like
    0
    cho em hõi nhà em sài laptop HP nhưng chưa sữ đụng wifi lần nào!!bi giờ em mún sữ dụng nó ỡ ngoài wan' cafe thì làm cách nào?

Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ

Quote Được gửi bởi xiteencaca View Post
    cho em hõi nhà em sài laptop HP nhưng chưa sữ đụng wifi lần nào!!bi giờ em mún sữ dụng nó ỡ ngoài wan' cafe thì làm cách nào?
    Bác cứ sài bình thường thôi, mà máy bạn có wireless ko mà đòi sài đó/
    Nếu bạn có thì chỉ bật công tắc thôi (công tắc nằm ở xung quanh máy đó).
    nhưng nếu máy bạn không có công tắc gì thì vào seeting enable wireless là chạy được,

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nhannv2803 View Post
    Chào các bạn,
    Mình điên tiết cái Laptop của mình, chẳng hiểu tại sao cả, 2 năm nay như vậy rồi, Vấn đề như thế này, mình mong các anh em chỉ giúp.
    1. Ở nhà mình đang xài cái cục phát sóng wifi,nó tên là Speedtouch, có 3 Laptop, 2 cái kia thì kết nối wifi vô tư, chạy ào ào. Riêng máy mình, Sony Vaio, bật cái nút nhỏ nhỏ nằm ở trước máy lên để kết nối wifi, thì nó có kết nối được, tức là xuất hiện cái icon nhỏ nhỏ trên Taskbar, nhưng không thể vào được trang web nào cả. Rê chuột vô cái icon đó, thì nó báo cái gì là 54 Mbps gì gì đó, và báo là signal streng là excellent. Nhưng không mở được bất kỳ trang web nào. Nhấn đúp vô cái icon đó thì thấy, sending = 0 và cả receiving cũng bằng 0.
    2. Vì 2 cái Laptop kia xài wifi của cái cục phát sóng wifi đó vô tư, nên mình nghĩ chắc cái Laptop của mình nó bị gì rồi, nên đem ra cafe có wifi xài thử. Trời đất ơi, tưởng là do Laptop của mình, nhưng không phải: ra quán cafe thử thì lại vô web ào ào. Mình không cần chỉnh cái gì hết, chỉ bật cái nút để xài wifi phía trước lên là Laptop tự động nhận ra mạng wifi của quán, mình kích chọn vô mạng có tên quán là rung đùi ngồi vô net. Mình thử ở 3 quán cafe wifi, thì cả 3 nơi đều vô web được hết. VẬY THÌ TẠI SAO ? CŨNG CHẲNG PHẢI do cái modem wifi speedtouch ở nhà mình, mà cũng chẳng phải do máy Laptop của mình. Thiệt là potay.
    3. Mình điện thoại cho chỗ cũng cấp dịch vụ ADSL (chỗ này hồi trước lên lắp cái speedtouch cho mình) - họ đưa người ghé tận nhà mình để cố sửa, khoảng 3 lần với 3 người làm khác nhau, cũng không được, không thể nào sử dụng được wifi với riêng Laptop của mình. Tức quá, mình mang máy ra chỗ cửa hàng lớn nhất chuyên bán về Laptop để họ xem. Họ cũng làm đủ thứ, có lệnh ping gì đó, ping tới ping lui... rồi cũng chạy luôn. Bất khả thi.

Hai năm nay rồi, chỉ biết cắm cáp vô mà xài internet - muốn ôm cái máy về phòng ngủ của mình để xài cũng không được, trong khi dùng Laptop khác thì lại được, thực chẳng biết làm sao nữa, dù mình đã nhờ khắp nơi sửa rồi, cũng po tay.
    CHo nên , qua diễn đàn này, mong anh em cố gắng chỉ giúp mình có cách nào để xài được cái sóng wifi cho Laptop của mình ở nhà của mính không vậy ?
    Thành thật cám ơn mọi sự giúp đỡ của các bạn.
    Nhân
    Cái này pác pải xem lại em Speedtouch của pác.Khả năng nó bị lỗi cấp phát địa chỉ IP.Mà máy sony của pác xài win gì còn 2 em kia xài win gì ?
    Lỗi này chắc pải đến xem làm trực tiếp thì mới bít được nguyên nhân chứ nói ra thì em cũng chỉ bít đến nước test này thôi.Pác thử đặt địa chỉ ip tĩnh cho em laptop sony của pác xem có khá khẩm hơn ko vì em cũng gặp trường hợp pải để địa chỉ ip tĩnh mới vào được net.Khi nào mang đi chỗ khác có wifi pác lại gõ bỏ địa chỉ ip cho nó thành động là ổn thui.
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Like
    0
    mình đồng ý với Ngondensang, lỗi này chắc chắn do máy tính rồi. Tot nhat là ban cài lại window (dùng bản tiêng Anh), rồi tét thử xem.

Trang 4 / 11 FirstFirst 12345679 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết