Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 29
    Like
    2

VTC-Diginet xóa dữ liệu của khách hàng mà không chịu đền bù.

Tôi có thuê một con VPS tại VTC để lưu database và code.Sau khi nhờ kỷ thuật cài lại Win thì các ông lại vào xóa hết data và code với 200gb dữ liệu.Sau hơn 2 tháng để nghị bồi thường.VTC chỉ đồng ý mực đền bù 3 tháng dịch vụ.Nói thật cái 3 tháng đó nó chỉ đc một tẹo trong cái data của mình.Tôi đã gửi mail nhiều lần và không có phản hồi.Ngoài ra kế toàn còn gửi mail đòi đóng tiền dịch vụ trong đó từ khi phát sinh lỗi thì chúng tôi không thể sử dụng dịch vụ được.Thật là pro cho VTC.Chưa xử lý trách nhiệm xóa data đã đòi tiền dịch vụ.Theo các bác nên xử lý thế nào nhỉ?
    Quote Quote

Like
    9
    em nghĩ là đi tìm một đối tác khác. tạm biệt em nó đi và bắt nó đền bù những gì đã mất theo cam kết trên hợp đồng bác à

Like
    8
    những nhà cung cấp mới thường ít kinh nghiệm trong việc cài đặt, back up, support, thế mới có câu đẳng cấp là mãi mãi

507 Đỗ Xuân Hợp, Phường Phước Long B, Thành phố Thủ Đức, Thành phố Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Like
    7
    hết đường đi thuê của VTC ah ???

Like
    11
    Lúc nhờ cài bác có ghi rõ là giữ lại data ở chỗ nào chỗ nào không? Chứ thường "cài lại" thì họ sẽ xóa hết và build vps mới hoàn toàn luôn chứ không phải format ổ cứng vps rồi cài tay đâu.

Like
    2
    Mình cái win server nó như máy bàn mà.Chia 2 ổ.Một cái win và một cái data.Chú kia mới học việc cho đi cài.Cài xong xóa đi không ho he tiếng gì.Báo với bác quản lý bảo chờ xử lý.Cũng gần 3 tháng trôi qua.Mà chưa có phản hồi.

Like
    11
    Quote Được gửi bởi dreamme458 View Post
    Mình cái win server nó như máy bàn mà.Chia 2 ổ.Một cái win và một cái data.Chú kia mới học việc cho đi cài.Cài xong xóa đi không ho he tiếng gì.Báo với bác quản lý bảo chờ xử lý.Cũng gần 3 tháng trôi qua.Mà chưa có phản hồi.
    Win server trên máy thật thì như máy bàn, nhưng trên máy ảo thì del luôn cả ổ cứng (C, D hay phân vùng tới Z cũng xóa hết) và tạo lại từ ảnh đĩa chứ không phải cài bằng tay bạn àh ngày họ cài cả trăm cái VPS mà cài tay từng cái thì có mà chết. Nếu bạn không lưu ý để họ backup lại thì bị xóa data là đúng rồi, sao trách được

Like
    2
    Tôi bảo cài lại chứ ko phải delete để tạo mới lại.Bác ko hiểu rõ vẫn đề ah.Bảo cài lại win lại đi fomat của người ta.Như vậy là đúng hay sai?

Like
    11
    Quote Được gửi bởi dreamme458 View Post
    Tôi bảo cài lại chứ ko phải delete để tạo mới lại.Bác ko hiểu rõ vẫn đề ah.Bảo cài lại win lại đi fomat của người ta.Như vậy là đúng hay sai?
    Cài lại = Reinstall. Bác google xem thử cái chữ reinstall trên VPS có ý nghĩa gì nhé.

Like
    9
    khi cài lại. đáng ra vẫn phải lưu dữ liệu của khách hàng ra 1 ổ cứng khác. chứ không được xóa. như cam kết của anh như thế nào mà anh đi xóa của người ta. nhưng nói chung để phải cài lại như vậy là biết sever cùi mía rồi

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết